วิธีต่อกล่อง 91 ต่อยังไงคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Ousaeg6, 20 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ousaeg6

Ousaeg6 New Member Member

34
    1
    0
    ตอนนี้ที่มี กล่องพร้อม ปลั๊ก สวิทกุญแจ ไล่วงจรจาก manul ของ EG USA / Canada มีไปสวิทย์กุญแจ 1 เส้น ไฟหรี่ 1 เส้น เข็มขัดนิรภัย 1เส้น ประตูขวา 1เส้น ประตูขวา 1เส้น ที่เหลือไปไหน มีสายอยู่ประมาณ 9-10 เส้น ต้องวายสายใหม่หมด หรือไล่สายแล้วจั้มเอา แนะนำหน่อยคับดูวงจรไม่ค่อยเป็น มีภาพประกอบด้วยก็ดีคับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    จัมพ์เอาง่ายกว่า เคยมีคนโพสรูปไว้ ไม่รู้ว่าจะอยู่ใน diy หรือเปล่า ลองหาดู....

ลูกพูดเก่งหรือยัง.....

3. JPM

JPM New Member Member

6
    0
    0
    Re

ถามด้วยคนครับ อยากต่อไฟหรี่สวิตช์ใน console (เช่น switch tcs) เพิ่มต้องต่อมาจากไหนครับ

4. romeoy2k

romeoy2k New Member Member

42
    0
    0
    หลังที่จุดบุหรี่ก็ได้ครับ ในช่องใส่ของจะมี ขั้วหลอดไฟหรี่อยู่ ดวงนึง จั้มจากตรงนั้นก็ สะดวกดีครับ

5. Guitar

Guitar New Member Member

286
    5
    0
    ดูใต้คอนโซลก็ได้ครับมันจะมีที่จัมสาย
    สีฟ้า เป็นมัด ตรงนั้นมีสายไฟหลายสี เลือกสาย สีแดง/ดำ เลยครับ
    เป็นสายไฟหน้าปัมท์ แล้วจัมต่อกับสายของสวิทส์ TCS ได้เลย
    สีมันจะตรงกันเลยครับ ส่วนอีกเสันเป็นสีดำต่่อลง กราวด์ครับ

6. Ousaeg6

Ousaeg6 New Member Member

34
    1
    0
    ขอบคุณคับฟี่ หาใน DIY แล้วคับ ไม่มีรูป มีแต่หัวข้อ ลูกไปเรียนแล้วพี่การพูดพัฒนาดีขึ้น
    คับ เริ่มพูดมากแล้วคับ

7. varakom

varakom New Member Member

304
    0
    0
    เอาไปเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้