มีเรื่องงงงงงงแว้ววววววววว.............รอบตกกกกกกกกก

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nom, 22 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nom

nom Member Member

637
    20
    18
    ขับ van มาลำปาง ตลอดทางไม่พัก วิ่ง100 ความร้อนปกติ
    ......:cry:........120-150 ความร้อนขึ้น 3/4 แต่ก็วิ่งมาเรื่อย
    ....................ตอนเช้าสตาร์ทเครื่องวิ่ง
    ........:cry:..........จอดติดไฟแดงรอบเครื่องตกแล้วดับ
    ........:cry:...........สตาร์ทใหม่ปิดแอร์รอบสวิง...แล้วค่อยๆตก..ดับ
    .......:).........ก่อนหน้าไม่เคยเป็นนะวิ่งฉิวเลยยยยยย
    .........น่าจะเป็นไรอ่ะคับ............:)

2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ลองดูระบบระบายความร้อนนะครับพวกวาว์ลน้ำแล้วเพราะไอ้เวลาร้อนมากๆๆวิ่งไกลมากๆๆเครืองผมก็เป็นครับจอดไฟแดงสวิงดับเวลาซัดยาวๆๆมากๆๆๆอะครับ

3. pop-ja

2,068
    235
    0
    :Dลองดูระบบระบายความร้อนนะครับพวกวาว์ลน้ำแล้วเพราะไอ้เวลาร้อนมากๆๆวิ่งไกลมากๆๆเครืองผมก็เป็นครับจอดไฟแดงสวิงดับเวลาซัดยาวๆๆมากๆๆๆอะครับ :D

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    สายแว่คคั่มหลุดป่าวครับ หรือลองตั้งรอบเครื่องให้สูงขึ้นนิดนึงอ่ะครับ...:rolleyes:

5. nom

637
    20
    18
    ............ตั้งรอบสูงหายนะ..........okเลย
    ...........แต่รอบอยูสูง 1300-1500
    ......กลิ่น gas แรงจัง............:cry::cry::cry:ทำไงดี

6. nom

637
    20
    18
    ...........มองๆดูหม้อน้ำสภาพแย่ล่ะ...
    :D..ส่วนวาวน้ำวันนี้จลองเปลี่ยนดูคับ

7. pop-ja

2,068
    235
    0
    ลองจูนบางลงสักครึ่งรอบนะครับ ลองดู:Dแล้วก็ดูว่ามันมีรั่วตรงไหนบ้างครับเอาน้ำแฟ็บไปลองถูๆๆดูอะครับ:cool:

8. nom

637
    20
    18
    ........:D....อ่าไม่ไหวๆ...ไม่มีเวลาแล้ววววววววว
    ......;)......งานรออยู่.........ส่งเข้าอู่และ
    .....:D.....ได้ผลยังไงเด๋วมาบอก
    .............

9. nom

637
    20
    18
    ..........:D:D........update
    .:D.....เรื่องความร้อน....ล้างหม้อน้ำส่วน thermo ยังดีอยู่ okล่ะ
    .....:).......เรื่องรอบตก.........กำลังหาจุดอยู่
    .....:)....เพราะอาการมัน...เป็นบ้างไม่เป็นบ้าง......มึนนนนนน

10. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    เป้นที่ระบบแก๊สป่าวคับ

11. คากิซัง

คากิซัง New Member Member

159
    19
    0
    ของผมก็เป็นครับลองเปลี่ยนหัวเทียนดูนะครับเพราะว่ารถผมติดแก็สมาพอใช้ไปนานๆมันก็เป็น

12. รอฟังผลอยู่เด้อครับ

13. nom

637
    20
    18
    .....:D:D....ร้าน gas กำลังดูให้อยู่อ่ะคับเย็นๆน่าจารู้ผล

14. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เข้ามารอผลครับ

เอาใจช่วย

15. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    เข้ามาฟังผลความรู้ดีดี

16. nom

637
    20
    18
    ....:D.....ยังไม่ได้โทรคุยกะช่างเลยอ่ะ..
    :D:D....จายยยเยนนนๆ

17. green nv #032

2,789
    89
    0
    ขอให้เจอจุดที่เสียไวไวครับ...:D

18. nom

637
    20
    18
    ..:D...............update...........:D
    ........ร้าน gas เปลี่ยน ตำแหน่ง mixer
    ......... อาการเดินเบารอบตก หายละ
    ........แต่พอจาออกตัว...รอบตกมานิดหน่อยต้องเหยียบคันเร่งช่วย
    ....................แปลกดีติด gas มาหลายเดือน
    ....................ไม่เห็นเป็นไร
    .....................แล้วไมต้องย้าย mixer ด้วย:)

19. nom

637
    20
    18
    .......:D.......สรุปผลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลล
    ......:D...ย้ายmixer....ล้างลิ้นปีกผีเสื้อ เขม่าเพียบ
    ..:D.....อาการที่เคยเป็น....หายละ
    ..:D.วิ่งลื่นขึ้นนะ..okเลย....สบายยยยจายยยยยยย

20. เอ๋า.............อย่างงี้เราต้องไปหาล้างลิ้น(ปีกผีเสื้อ)บ้างแล้วววววววววววว

21. green nv #032

2,789
    89
    0
    ดีใจด้วยครับ...:D

22. nom

637
    20
    18
    .:D.ขอบคุณที่ติดตามและให้แรงใจค้าบบบบบบบ
    ..................ถ้ามีไรเด๋วมาถามใหม่

23. manojj

manojj New Member Member

16
    0
    0
    ติดแก๊สวิ่งได้150 กม./ชม.เลยเหรอ

24. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ของผม 160-170 สบายเลยครับถ้าจูนดีๆ:D

25. ส่วนของผม 140-150 เนี่ยวิ่งได้แค่ 4 เกียร์ครับพอสับ 5 ก็วิ่งได้ 150 เหมียนเดิมครับต้องจูนแก็สใหม่รึเปล่าครับ เพราะรถผม เติม 100 บาทวิ่งได้ ประมาณ 82 โลครับ ถือว่าเปลืองอะป่าวครับชี้แนะด้วยครับ

26. nom

637
    20
    18
    .............150 วิ่งได้คับ

.....:D:D............uppppppp
    ...:D.......ล่าสุดเครื่อง heat พังไปล่ะ
    กลับจากลำปาง วิ่งมาเรื่อยปะเก็นรั่วน้ำดันออกจากเครื่อง/หม้อน้ำ
    ...จอดอยู่ จ.ตากหน้าเขื่อนภูมิพล ตอน 18.45 น.
    .......ไปต่อไม่ได้ล่ะ....ฝากรถไว้ร้านหม้อน้ำ นอนอยู่หนึ่งคืน....เซ็งงงงงง
    ........เช้ามาช่างบอกฝาสูบโก่ง
    linerกร่อน/ใหม้
    ลูกสูบบวม
    แหวนหลวม
    ........แล้วก็ !@#$%$#@%^*(*^^+_((&.....อะไรๆอีกเพียบ
    .......ช่างเค้าบอกค่าซ่อมที่ว่ามาเนี่ย
    ประมาณ 14000 รอประมาณ 4 วัน
    .....นะ...แล้วเราจารอได้ไงล่ะ
    ......ลากกลับ กทม..........เปลี่ยนเครื่องใหม่.........!!!!!!!!!!

27. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ว่าจะบอกอาการวันท22ี่ แต่เข้ามาช้าไปซะแล้ว อาการวันที่22นั้นน่ะ ความร้อนขึ้นขนาดนั้นฝาสูบอาการไม่ดีแล้วครับ แต่มาวันนี้นอกที่ตาก เสียใจด้วยที่มาอ่านช้าไปหน่อย พอดีเสร็จเรื่องงานศพพ่อตาเพิ่งเข้าบ้านครับ ก็คงต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่อ่ะครับ พอดีมีคนเค้าลงขายอยู่พอดีนะครับ ลองโทรคุยกันดูครับ

28. Epon

Epon New Member Member

137
    20
    0
    ผมก็เป็น รอบเดินเบาเริ่มตกลงทีละนิดละหน่อย แต่ก่อนสบาย ตอนนี้ถ้าปิดแอร์ เดินเบาใช้แก้สตกลงไป 6-700 เอง สั่นเป็นเจ้าเข้าเลย สงสัยต้องไปเช็คลิ้นปีกผีเสื้อ กับ หัวเทียนตามที่แนะนำมาบางแล้ว ขอบคุณครับ

29. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    ดีใจด้วยครับ

30. nom

637
    20
    18
    ขอบคุณคร้าบบบ.....คิดซะว่าดีกว่าเกิดอุบัติเหตุ

..........:D.........เอาไว้ที่อู่ละ
    .........คงเอาจากเชียงกงอ่ะคับ...:)
    ........ตอนนี้ก้หายากจัง ga16
    .........ราคาสูงพอควร 24000 ไม่รวมเกียร์
    ......ถามราคา sr20 อยู่ที่ 19000-22000 ..
    ........:D..ไม่แพง เลยทำให้คิดมากเลยล่ะ
    .......แต่ sr คงต้องทำหลายอย่างอยู่:D
    .....:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้