รถผมเวลาวิ่งพื้นไม่เรียบ มันดังก๊อกแก๊กๆไปทั้งคัน ประมาณเสียงพลาสติคสีกันน่ะคับ ไม่....

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย นะโมตัสสะ.., 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ไม่ทราบว่าจะแก้ไขอย่างไรดี

ใส่ค้ำโช๊ค หน้า-หลัง ช่วยได้มั๊ยครับ

ปล.โช๊คเพิ่งไปซ่อมมา ยังหนืดๆอยู่

1. OM

OM New Member Member

17
    0
    0
    รถผมก็เป็นมีเสียงดังเวลาวิ่งพื้นไม่เรียบอ่ะ แก้ไงดี - -'

2. Chonchy

Chonchy New Member Member

29
    0
    0
    ของผมก็ดังเหมือนกันอ่า...ใครมีข้อแนะนำดีๆโปรดเอื้อเฝื้อหน่อยนะคับ เพื่อเป็นแนวทางในการแก้ไข...ขอบคุณคับ

3. 666-777

666-777 Guest

0
    0
    0
    หาจุดที่ดังให้เจอ แล้วทำให้มันแน่น หรือ ส่วนที่เสียดสี ก็หาหล่อลื่น ครับ เอาแบบ ง่ายๆก่อน ถ้าไม่หายก็ ทำใจอั้บ

4. bookbig..

bookbig.. Guest

0
    0
    0
    เสียงดัง

เปิดเพลงให้มันลั่นกลบเสียงไปเลยคับ ล้อเล่นอิๆ อย่างพี่ข้างบนบอกเเหละคับเเล้วต้องดูด้วยว่า โหลดเตี้ยมากไหมส่วนใหญ่รถโหลดมักจะมีปัญหาตามมา( เเต่ถ้าอยากหล่อก็ต้องทน) ของผมก็ดังเหมืนกันเเต่ตอนนี้เงียบขึ้นเเล้วคับ ช่วยกันรื้อเเล้วประกอบใหม่กับเพื่อน(โคตรเหนื่อย)
    ระวังค่อยๆทำใจเย็นๆเพราะบางชิ้นอาจเเตกหรือหักได้เดี๋ยวจะกลายเป็นเสียเงินคับ หรือต้องการเเบบข้างในเงียบกริบคงต้องป้ายเเดงคับ

5. SILP33

SILP33 New Member Member

12
    1
    0
    รื้อประกอบใหม่ครับ แล้วจะให้เงียบจริงติดแผ่นกันเสียงรบกวนแบบที่ร้านเครื่องเสียงเค้าติดกันน่ะคราวเนี้ยเงียบสุดๆ แต่เมียด่าไม่เกี่ยวนะเพราะเสียงอยู่ในรถ555

6. OM

OM New Member Member

17
    0
    0
    แผ่นกันเสียงรบกวนแบบที่ร้านเครื่องเสียงเค้าติด มันมีชื่อเรียกว่าไรอ่ะคับ แล้วพอจะหาซื้อได้ที่ไหนบ้างคับ
    ^^

7. mOmo!

mOmo! New Member Member

4
    0
    0
    แผ่นdamp(แด๊มป์)ครับ
    เป็นแผ่นยางสีดำๆ สะท้อนเสียง
    เห็นมีขายในหน้าขายของ Car Audio แผ่นละ2-3-4ร้อย/แผ่น
    ถ้าไปติดตามร้าน รวมค่าติดตั้งก็ประมาณ 5-6ร้อย/แผ่น
    ที่ใช้ๆกันเยอะก็ American dynamic, 3M ประมาณนี้น่ะครับ

8. SILP33

SILP33 New Member Member

12
    1
    0
    ถูกต้องครับ ตามนั้นเลย

9. แผ่นแดมป์มันกันเสียงสะท้อน กับเสียงจากภายนอกมากกว่านะผมว่า
    แต่เสียงที่ดังส่วนใหญ่มาจากชิ้นส่วนพลาสติกภายใน(ก็เกือบทั้งคันอีกตะหาก)
    ....ว่าจะลองถอดให้หมด แล้วหาฟองน้ำ นวม โฟมสังเคราะห์ ประมาณเนี้ย
    ยัดๆหนุนๆเอาไว้ให้มันแน่นๆขึ้น ก็น่าจะดีขึ้นเยอะแล้วนา

10. Atomcing

Atomcing New Member Member

7
    0
    0
    สรุปแล้ว ต้องทำใจครับท่าน 555+

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้