!!NEED YOUR HELP !! CIVIC 1.7 ใครเคยใช้ Monroe sensatrac บ้างช่วยหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย sanook_01, 1 ตุลาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sanook_01

sanook_01 New Member Member

1
    0
    0
    ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ใส่กับสปริงเดิมแต่เป็นของใหม่ รถสูงกว่าเดิมอีกครับ ด้านหน้าก็ดีนะครับ แต่ปัญหาใหญ่คือด้านหลังครับ แข็งมากๆเลย ขึ้นสะพานทีท้ายกระโดดเลยครับ เหมือนจะแข็งตลอดเวลาแทบไม่ยุบเลย แข็งมากๆ อยากถามว่านี้ปกติมั้ยครับ ใครเคยใช้อยู่แนะนำหน่อย อยากแก้ไขหน่อยครับ ถ้าไม่มีทางคงถอดออกแล้วละ ทนไม่ไหวครับ คุณ abc (สีสวาด) เคยบอกไว้ว่า โช้ครุ่นนี้จะนุ่มนวนไม่แข็งมากยังไงก็แนะนำกันหน่อยนะครับทำไงดี ถ้าไปใส่สปริง H&R มันจะนุ่มกว่านี้มั้ยครับ ถามใน Pantip ไว้ด้วยครับ ใครใส่มั้งอยากเจอตัวจริงจังเลย อยากรู้ว่าแข็งแบบนี้ปกติมั้ยครับ ความรู้สึกผมว่าถ้าเจอคอสะพานแย่หน่อยมันน่ากลัวกว่าของเดิมอีกครับ ล้อลอยเลยนะ แข็งมากขอบอก ช่วยหน่อยครับ ไม่ไหวแล้ว

ปล. ถามหลายบอดแล้วครับ เงียบเลย 555 สงสัยต้องทำใจถอดทิ้ง

2. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ไม่เคยได้ยินเลยอ่ะคับ เลยไม่รู้จาบอกอารายดี -- -- ''

3. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    เอาไงดี น่าจะใส่ตอนติดตั้งถังแก๊สหรือ NGV ได้หรือป่าวครับ

4. oleo_unlimit

oleo_unlimit New Member Member

47
    1
    0
    พึ่งจะอ่านเจอไม่ทราบว่าเจ้าของบอร์ดแก้ไขปัญหาอย่างไร
    เพราะรถผมก็เป็น
    นึกว่าเป็นเรื่องปกตินะเนี๊ยะเพราะตอนแรกรถโหลดขับก็ดี
    แต่พอเปลี่ยนโช๊คศูนย์ข้างหลังก็แข็งอย่างเนี๊ยะ
    ขอบคุณครับ

5. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    รอผู้รู้มาตอบดีก่า

6. enfant

enfant New Member Member

9
    0
    0
    ผมเคยเข้าไปหาข้อมูลเรื่อง shock up อยู่พักนึง (ที่บอร์ดอื่น) แล้วจะมีสมาชิกท่านนึง (จำไม่ได้ว่าชื่ออะไร) มาคอยตอบและแนะนำ shock up ของ Monroe ค่อนข้างบ่อย จนผมเกือบเคลิ้มซื้อแล้ว.... แต่ตอนหลังก็เพิ่งมาทราบว่าเค้าเป็นคนที่ขาย Monroe shock up ซะเอง

แต่ดูๆแล้ว มันไม่น่าแข็งขนาดนั้นนะครับ ลองถามคนที่ขายซิครับว่ามันปกติรึเปล่า

7. Ton_Dezember

Ton_Dezember New Member Member

7
    0
    0
    ใช่อยู่ครับจับของกับ H&R ไม่มีปัณหาแบบนั้นเลยครับ(ไม่แข็งมากแบบนั้นนะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้