รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย tokykung, 19 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tokykung

tokykung New Member Member

15
    1
    0
    ผมติดตาม CIVIC ES GROUP มานานมากแล้ว แต่ยังไม่ได้เข้าร่วมเลย (รอครบก่อนเนาะ) รบกวนสอบถามคับ รถผม EXI/MT อยากได้พักปลายสักใบ เอาแบบเงียบ ๆ นะครับ รบกวนแนะนำที่เหมาะสมหน่อยคับ (ส่วนใหญ่เห็นว่าเป็น AT ใช้ใส้วนใช่ไหมคับ) ยังไงก็ขอขอบคุณมากนะคับ

2. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    TANABE ใส้ตรงซักใบก็หล่อแล้วครับหรือจะมูเก้นก็ได้เคยเห็นรถเกียร์ทำมะดาใส่มูเก้นก็มีนะ

3. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    ผมใส่พักปลาย ไส้ตรง 42/1 เสียงก็ไม่ดังมากคับ ถ้าอยากเงียบก็ใส่ไซเรนเซอร์ที่เค้าแถมมาให้เงียบกริบ

4. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    มู เ ก็ น 4 2 / 1 คั บ เ สี ย ง อ อ ก ทุ้ ม ๆ

5. Hondata

Hondata Active Member Member

348
    57
    28
    ถ้าชอบเงียบๆคงต้องใส้เยื้อง หรือ ท่อวนครับ

ถ้าเล่นท่อเก่าญี่ปุ่นก้อดูที่มีตราจัสม่าครับ เสียงจะไม่ดัง (แต่ดูใส้ว่าต้องยังสภาพดีนะครับ)

6. kunvi

kunvi New Member Member

42
    4
    0
    Mugen วน เป็นคำตอบสุดท้ายครับ ร้านเหลิมก็งานเนียนดี ราคาประมาณ 5000+ค่าเดินเลสไปถึงหน้าแปลนอีก 1000 บาท แต่ถ้างบน้อยลองเวียนๆดูในตลาดมือเดี๋ยวก็มีมาปล่อยกันเรื่อยๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้