ปัดน้ำฝนหลังคับ++

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย G-space, 19 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G-space

G-space Guest

0
    0
    0
    ไม่ทราบว่าพวกพี่ๆรู้มั้ยคับว่าที่ไหนเค้ารับตัดกระจกใส่ปัดหลังบ้าง แล้วคัยพอมี E.A. ของ B16A ช่วยยฃ post บอกด้วยนะคับของผมมันเสีย อาการแย่มากคับ ขอบคุณคับ

2. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ผมเคยเจอาะเองแตกกับมือเลยคิดว่ารอบคอบแล้วนะใช้ดอกสว่างสำหรับเจาะกระจกโดยเฉพาะเลยก็ยังแตก หรือถ้าอยากจะลองผมแนะนำให้หาซื้อจากเพื่อนๆไปลองเจาะดีกว่าเจาะได้ค่อยเปลี่ยนเข้ารถ เจาะบานที่ใช้อยู่เกิดแตกแล้วมันยาว
    1หาเปลี่ยนไม่ได้
    2เวลาแตกเข้าร้านเปลี่ยนมันแพงมาก
    3เศษกระจกร่วงเต็มรถแน่
    4เซ็งเป็ด

3. triple_x

triple_x New Member VIP

163
    10
    0
    กระจกหลังเจาะไม่ได้นี่ครับ ยังไงก็แตกเป็นเม็ดข้าวโพดเลย ดอกเจาะกระจกใช้เจาะกระจก 2 ชั้นครับ (laminate)
    กระจกหลังมันเป็นชั้นเดียว(Tempered) แต่ถ้าจะตัดกระจกใส่ปัดหลังก็ทำได้นะครับต้องหล่อใหม่เลย ราคาก็หลายพันอยู่ครับ แต่ไม่มีไล่ฝ้าหลังนะ ผมว่าไม่คุ้มครับ ซือ้ปัดหลังไปเลยครบๆตรงรุ่น

4. EEED8888

EEED8888 New Member Member

16
    0
    0
    เจาะปัดหลัง

เกือบไปแล้วเรา ดีนะเจอกระทู้นี้ก่อน วางแผนจะเจาะเหมือนกันครับ
    คงต้องใช้ปัดหลังครบชุดแล้วหล่ะ:sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้