ช่วยทีครับ รถสต้าทไม่ติดอ่ะ......

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ต่อลาภ, 19 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ต่อลาภ

ต่อลาภ New Member Member

4
    0
    0
    รถผม sunny b14 supersaloon ปี 98 เปลี่ยนเป็นเกียร์ออโต้ มีอาการตอนสต้าทเครื่องครับ คือ เวลาบิดกุญแจมันไม่มีเสียงอะไรเลย เงียบ เครื่องก็ไม่ติด ไม่มีเสียง แก็กๆ หรือเสียงการทำงานของไดร์สต้าทเลยคับ เคยลองขยับเกียร์ขึ้นลงก็สต้าทติดเป็นบางทีครับ ให้ช่างทีศูนย์ดูเขาบอกว่าไอ้ตัวที่อยู่หน้าเกียร์ออโต้มันไม่สัมผัสกันอ่ะ ถ้ามันสัมผัสกันจึงจะสต้าทติดครับ เดี๋ยวนี้เป็นบ่อยเวลาขับไปสักพัก ถ้าจอดแล้วดับเครื่อง พอจะสต้าทอีกทีไม่ติดแล้วครับต้องรอ บางครั้งรอนานเป็น 10 นาทีเลย แต่ตอนเช้าสต้าทได้ปกตินะครับคือจอดทิ้งมาทั้งคืนพอสต้าทตอนเช้าไม่เป็นครับ ไม่รู้เป็นที่อะไรครับและจะเริ่มเช็ค/ซ่อมตรงไหนอ่ะ ช่างที่ศูนย์บอกว่าไดร์สต้าทปกติ ไดร์ชาร์จก็ปกติ แต่พอบิดกุญแจไฟแผงหน้าปัดโชว์พอจะสต้าทไฟจะดับแต่สต้าทไม่ติด.....มันเป็นที่อะไรคร้าบบบบบบ ช่วยทีต้องซ่อมตรงไหนอ่ะ ทุกวันนี้ไปไหนแทบจะไม่ดับเครื่องแล้ววววว....

ปล..ขอเป็นสมาชิกด้วยคนนะขอรับบบบบ และรถผมติดแก็สแล้ว ติดมา ปีก่าๆ ครายมีปัญหาก็มาคุยกันได้ครับยินดีช่วยเท่าที่ช่วยได้นะครับ แก็สผมใช้ได้ไม่เจอปัญหาเท่าไหร่ ประหยัด วิ่งอยู่ในเมือง กม.ละ 1.10-1.20 บาท ตจว กม.ละ 0.90 - 1.00 บาทครับพี่น้องงง จูนเองแล้วตอนนี้ แต่ยังไม่กล้าจูนให้คนอื่นนะครับกลัวของเขาเจ๊ง..555

2. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    เหอ......

ระบบไฟ แหละคร้าบบบ

Neutral Position Switch อ๊ะเปล่า

รอ ด้านล่างคร้าบบบ

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    น่าจะเป็น ที่ คอยย์ ในจานจ่ายนะครับ เริ่มเสื่อม สมรรถภาพ :D:D:D:D

4. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    เคยเป็นๆๆๆ

จานจ่าย กลับบ้านนอก...เปลี่ยน คอยส์ ไป หายห่วง

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เหมือนพี่เดย์เลย เสื่อมสมรรถภาพ :D:D:D

6. nongsam

690
    161
    43
    อ้าวววว

ผิดจุด
    อิอิ

ว่าแต่คอยล์ ใกล้พัง

บิดกุนแจ แล้วมอเตอร์สต๊าดไม่ทำงานด้วยหรอครับพี่ติ่ง.....

แฮะๆๆ
    :D:D:D:D:D:D:D:D

7. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ตามพี่ติ่งแล้วโคตรเท่เรยยย

8. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ตามนี้คร๊าบบบบบ....

ตามนี้เหมือนกันนะ... อิอิ

:D:D:D

อันนี้ไม่รู้รอพี่ตริ่ง.. แต่เป็นไปได้เพราะเคยเป็น :p:p:p

9. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ระวังพี่เดี๋ยวกะทู้ออกทะเล :D:D:D

10. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    :D:D:D:D

11. nongsam

690
    161
    43
    :cool::cool::cool::cool::confused:

12. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    อิ......อิ อาการที่เล่ามา มันครอบคลุม หลายอย่างอ่ะครับ เอาเป็นว่า ด้ามเกียร

มันไม่ลงล๊อค ก้อสตาร์ท ไม่ติด ถ่านไดหมด ก้อสตาร์ทไม่ติด คอยย์เสีย ก้อสตาร์ท

ไม่ติด ก้อเลือกซ่อม เอาดูแล้วกันนะครับ อย่าเชื่อผมมาก ผม เดาๆ เอาทั้งน้านนนนน :D:D:D:D

13. nongsam

690
    161
    43
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

ขอบคุณคร้าบบบ พี่ติ่งสุดหล่อ

ความรู้ อิอิ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

14. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    :D:D:D

15. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    :):)
    ตามพี่เขาไปเลยครับ ผมก็เคยมีปัญหาเรื่องเกียร์ เข้าเกียร์ไม่สนิดก็สตาร์ไม่ติดครับ มันเซฟตี้ครับ กันรถเดินหน้าเมื่อเกียร์ค้างจะได้ปลอดภัย

16. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    อะไรนะพี่เดย์เสื่อมสมรรถภาพ :D:D:D

17. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ตามข้อมูลด้านบนไปเรยคร๊าบบบบ

18. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ตาติ่งนี่สุดยอดดดดดดดด

19. ต่อลาภ

ต่อลาภ New Member Member

4
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบ พี่น้องงงง แล้วจะไปเช็คตามที่บอกานะคร้าบบบบบบบบ

20. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    กรู ไม่ใช่ ต้นมะพร้าววววววววววววววววววว :D:D:D:D

21. nongsam

690
    161
    43
    ต้นตาลลลลล :D:D:D:D:D:D:D:D

22. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    แล้วถึงรึยัง จุดสุดยอดอ่ะ

หรือต้องให้เค้าช่วย

:D :D :D

23. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ผม

ว่า

เป็น ที่

แก๊สโซฮอล

24. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

แหมวุ้ยเพิ่งเข้ามาเห้นพาดขาเลยนะไอ้อ้วนนนนนนนนนนนน :D

25. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

พี่ติ่งแกอึดบอกเช้าตลอดแกสุดยอดอยู่แล้นนนนน :p :D:D:D:D:D

26. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    :cool::cool::cool::cool:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้