ถามกูรูแอร์หน่อยจ้า

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย 313, 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 313

313 Guest

0
    0
    0
    เปิดแอร์แล้วรอบตกจนเครื่องดับไปเลยเนี่ย ใช่เป็นที่แวคคั่มแอร์รึป่าวอ่ะ ถ้าใช่แก้ใขยังงัย ทำเองได้มั๊ย ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

2. nang

nang New Member Member

18
    0
    0
    ถ้าเป็นเครื่องคาร์บูให้ก้มดูใต้กลองคาร์บูด้านขวาจะมีน็อตปากแฉกตั้งรอบแอร์ครับ สงสัยตั้งต่ำไปครับ

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ก่อนหน้านี้เป็นไหมครับ...? อยู่ๆ มันเป็น หรือว่า รอบมันค่อยๆ ตกลงมาเรื่อยๆ
    ลองดูที่กระเปาะดึงรอบแอร์ตรงคาร์บู เวลาแอร์เปิดกระเปาะต้องดึงให้รอบเครื่องสูงขึ้น ถ้าไม่ขยับเลยให้ตรวจเช็คที่โซลินอยด์ที่สายแวคคั่มต่อมา ว่าเสีย หรือมีไฟมาเลี้ยงหรือไม่

4. 414

414 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณนะคร้าบบบบบผมจะลองทำดู

5. 414

414 Guest

0
    0
    0

6. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    d15b เปิดแอร์ แล้ว รอบตกวูบเหมือนกัน เกือบๆ ดับ
    สาเหตุจากอะไรได้มั่งครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้