ที่ไหนรับทำ เทคคาร์บูบ้างครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย SILP33, 14 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SILP33

SILP33 New Member Member

12
    1
    0
    ไม่ทราบว่าใครพอจะรู้ว่ามีอู่ไหนที่รับทำเทคคาร์บูบ้างครับ อยู่แถวๆพระราม 2 ได้ยิ่งดีแต่ถ้าที่อื่นก็ช่วยแนะนำด้วยครับ แล้วราคา ประมาณเท่าไหร่ ครับ แล้วติดแก๊สร้านไหนที่ทำดีจูนดี วิ่งดีแนะนำด้วยครับ 1500 คาร์บู M/T ครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    อู่ไหนยกฝาสูบได้ ก็ทำได้ทั้งนั้นแหละครับ คราวนี้มันก็ขึ้นอยู่กับความปราณีตของงานของแต่ละอู่ ลองดูอู่ใกล้ๆ บ้านก่อน จะได้ไปดูไปคุมได้ง่าย ไม่ใช่ทิ้งรถไว้พอเสร็จก็มารับ แบบนี้ไม่รู้ว่าเค้าทำอะไรกับเครื่องเราไปมั่ง พอเราเอารถออกมาแล้ว เกิดปัญหาขึ้นมาเค้าก็ไม่รับผิดชอบ เพราะมันเป็นงานดัดแปลง และที่สำคัญต้องคุยให้รู้เรื่องก่อนนะครับว่าทำได้แน่ ไม่อย่างนั้นจะ เสียของ เสียเงิน เสียเวลา และเสียความรู้สึก

3. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    มีของครบ(ฝาสูบ ปั๊มติ๊กคาร์บู) วันเดียวก็เสร็จครับ ทำกันมาแย้ววววอิอิ
    ทำกันเอง

4. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    เที่ยงวันยันเที่ยงคืน...............อิอิ

5. SILP33

SILP33 New Member Member

12
    1
    0
    แล้วอยู่ที่ไหนครับ งบเท่าไหร่ครับทิ้งเบอร์ไว้ด้วยนะครับ

6. tecbu

tecbu Guest

0
    0
    0
  7. Due_EG

4,053
    14
    0

อิอิ..................ทำกันเองคับ อยู่ แปดริ้วครับ

8. bookbig..

bookbig.. Guest

0
    0
    0
    เห็นเเล้วมันกระสันคับ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ๆทีมงานมาก ที่อุตสาห์ถ่ายรูปมาฝากเพื่อเป็นความรู้ให้คนในคลับว่าของถูกเเละดียังมีในโลก เอิ้กๆ
    (ชอบมากคับพวกที่มีความรู้เเต่ไม่หวงวิชา)
    เเล้วจะรบกวนถามว่าท่อนบนของ d15 tec มันมีวิธีดูไหมคับว่า มีปัญหาอะป่าว ผมอยากทำอยู่คับคาร์บูเหมือนกันเเต่ตอนนี้
    เปลียนคอไอดีเป็นหัวฉีดส่วนฝาเป็นฝาเดิมคับไม่มี tec เสียดายมากคับพลาดไปเเล้วมัน (NO TEC) เลยอยากถามพี่ๆว่าถ้าทำ
    จะต้องซื้ออะไรเพิ่มบ้าง ขอราคาด้วยคับ ศึกษาอยู่ กะว่าจะทำเองคับ ช่วยกัน 3 คนพอไหมคับ (ขอบคุณมากๆๆๆคับ)

9. TEC BU

TEC BU Guest

0
    0
    0

ลูกก้านข้อจะใหญ่กว่า คาร์บูครับ ชาร์บรู้สึกสีเหลืองป่าวไม่แน่ใจนะ แต่มันจะใหญ่กว่าคาร์บูนะ
    -เรื่องท่อนล่างเนียก็ดูที่เสื่อสูบว่ามี่ d15b มั้ย ถ้ามีอ่ะโอเค แต่ถ้ามีคำว่า CV แสดงว่าเป้นของคาร์บูกิกิ
    -ส่วนที่ต้องซื่อเพิ่มคือ ฝาสูบ V-TEC (ต้องเป็นตัว D15B vtec 130 ม้านะครับ ดูดีๆ อย่าไปโดนตัวtec ของ civic ตาโต กับตัวvtec E นะ มัน 110 ม้า กับ 94 ม้า) ดูดีๆ อย่าได้เอาทีเดียวเชียว สังเกตดีๆเปิดฝาครอบว่าดูหรือไม่ก็ดูที่ โซลีนอย ถ้าเป็นตัว 130 ม้า ราง vtec มันจะอยู่กลางพอดี ส่วนตัวอื่นมันจะเยื้องๆไปข้างหน้า ส่วนโซลีนอย vtec ตัว 130 ม้ามันจะเหมือนของ b16a และมีสวิตไฟเทคด้วยเดอ ที่ต้องซื่อเพิ่มอีกคือกล่องเทค ชุดสายไฟ ประเกน ฝาสูบ คอไปดี ที่สำ มะ คัญ น้ำมันเครื่องห้ามขาดและพวกของจุกจิกต่างๆเช่น สายไฟ เทปกาว ที่สำ มะ คัญ หาคนเดินสายไฟด้วยนะถ้าเดินไม่ชัวจะได้แหล่มๆกัน
    -การทำนั้น 3 คนเหลือๆ ครับ ของผมทำกัน 8 คนนั่งกินเหล้าซะ 6 คน พลัดกันไปหลัดกันมา เที่ยงวัน ยัเที่ยงวันของอีกวันหนึ่ง แต่ก็หนุกดีครับ ทำกับเพื่อนๆ เด๋วว่างๆ จะถ่านรูปการดูเทคมาให้ดูกันนะ ที่ www.thaitanow.6te.net เจอกัน vtec praty นะจะลงรุ่น VTEC CARBU กิ 55555

10. Due_EG

4,053
    14
    0
    3 ก็ไว้ครับ ผมก็ถามไม่กี่คน ทำกันเองอย่าลืมปาแจปอน นะครับ อิอิ

11. #joe.#

#joe.# Member Member

219
    21
    18
    ลองโทรถามพี่กล้าดูน่ะครับ 087-9659545 KAR RACING

12. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    ค่าของทั้งหมดเท่าไหร่คับ

ช่วยแจกแจง หน่อยได้มั๊ยคับ เพราะผมไม่ค่อยรู้ราคา

กลัวไปซื้อแล้วโดนร้านมันหลอกเอาอ่ะคร้าบบ

รบกวนด้วยนะคับ ใครพอทราบช่วยบอกด้วยนะคับ :)

13. 2jTec

132
    7
    0
    แล้วมีวิธีทำเครื่องเดิม ประกบฝา

ให้เป็น หัวฉีด บ้างไหมครับ

14. Due_EG

4,053
    14
    0
    ของผมได้ฝามา 2500 ครับ พี่ในคลับขายให้ครับ

ปั้มติ๊กSAM ของใหม่ 400 ครับ
    ปะเก็นเหล็กราคาคราวๆ......700 ครับ
    สายพานราคาคราวๆ......800 ครับพอดีของผมถอนล่างมันเป็นของD16Yเลยต้องใช่103ฟันครับแต่ราคาจะกี่ฟันก็แล้วแต่ไม่แตกต่างเท่าไรครับ...........
    ประเก็นไอดี+ไอเสีย.................ของผมไม่ได้เปลี่ยนครับ....ยังใช่ได้อยู่.......
    ค่าแรงให้ช่าง 1500 ครับ เพราะทำวันเดียวเส็ดช่างขัตพอตให้ด้วยฝาของผมเจ้าของเก่าปาดมาแล้วครับผมแค่เอาไปโรงกลึงขัดหน้าให้เรียบเฉยๆ....คับ ราคา400บาท.....
    เทคเปิดโดยใช่ปุ้มกดครับ ยังไม่มีชริฟไรท์ ราคาชิฟไรท์1300 บาทมีกล่องควบคุมด้วย ของไต้หวันครับ

แต่ตอนนี้ถอนล่างหลวมครับ.....ทำเส็ดเซ้งเลยครับ....ควันออกเยอะมากๆ........กำลังตามล่า ถอนล่างตัวใหม่อยู่ครับ........
    ยังไงลองโทมาคุยได้ครับ 086-358-6336 ดิวครับ........

รวมราคาของในนี้ทั้งหมดคราวๆหน้าจะ 7000 นิสสๆ..............ครับ

15. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0

ถ้เป็นท่อนล้างเดิมสายพานจะเป็น 104 ฟันนะจ๊ะ
    พูดถึงเรื่องซิปไลท์อะครับผมไปซื่อของ autograd มา 1200 มันเป้นแบบตังรอบไว้ที่ 5000 แต่ยังไม่รู้วิธีต่อเอาไฟบวกเลย ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

16. 2jTec

132
    7
    0

ขอบคุณมากคับ คุณดิว :)

เด๋วผมทำมะไหร่จะโทรไปหานะคร้าบบ

คงจะทำช่วง ๆ สงกราน อ่ะคับ

17. Due_EG

4,053
    14
    0

ของผม ท่อนล่างเปลี่ยนมาแล้วอ่ะครับเปลี่ยนมานานแล้ว เค้าใส่ ท่อนล่างD16Yมาให้ ตอนแรกผมก็ไปซื้อสายพาน 104ฟันมาอ่ะครับ แต่มันใส่ไม่ได้เลยต้องเอา 103 ฟันมาใส่อ่ะครับ

18. Due_EG

4,053
    14
    0

ปั้มติ๊กคาร์บู SAM นะครับ 400

เตรียมของให้ครบเลยนะครับพี่ จะได้เส็ดวันเดียว
    เอาใจช่วยครับ สู้ๆ..........................ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้