โช้คเดิมอยากโหลด

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย nang, 19 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nang

nang New Member Member

18
    0
    0
    ตอนนี้ผมใช้โช้คเดิมแล้วเอาไปขยับเบ้าให้โหลดลง แต่ตอนนี้โช้คเสีย จะหาโช้คเดิมมาแล้วต้องใช้สปริงของอะไรถึงรถโหลดลงมาเอานึ้วแหย่ใด้ 2นิ้วบ้างครับ

2. End Motor Sport

End Motor Sport Active Member Member

652
    34
    28
    หาสปริงแต่ง ก้อ ได้ คับ ลอง เดิน หา ตามเชียงกง ดู

ส่วน ยี่ห้อ แล้ว แต่ ทุนทรัพย์ เลย คับ อิอิ

ความเตี้ย ก้อแล้ว แต่ เราเลือก ส่วน มาก สปริงแต่ง จะ ลง มา ประมาน 2-2.5"

อีก อย่าง เลือก ค่า K ให้ เหมาะ กับ การขับ ด้วยนะคับ ถ้า รับ สาว เลือก น้อยๆ หน่อย ถ้า K มาก เด๊วสาวจะบ่น ว่า รถหรือเกวียนเนี้ย อิอิ

เรื่อง ความหนึบ อาจสู้โช้คแต่งไม่ได้ แต่ก้อ หนึบ ในระดับหนึ่ง เพราะใช้โชคเดิม นะคับ

3. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้