พี่ๆพอรูว่าอาการเปล่าครับ รถขับน้ำมัน แกสโซฮอ 95 เดินเบานิ่ง พอ เร่งรอบสูงๆ วูบๆ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nissan Blue Power, 29 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆพอรูว่าอาการเปล่าครับ รถขับน้ำมัน แกสโซฮอ 95 เดินเบานิ่ง พอ เร่งรอบสูงๆ วูบๆ วอดๆครับ ขับไม่ได้เลย เปลี่ยน กรองน้ำมัน ปั้มติ๊ก สลับหัวฉีด สลับกล่อง ยังไม่หาย ผมนี้ท้อแท้มากๆเลย

1. อาการเหมือนจานจ่าย

2. ดูหลายๆอย่างประกอบครับ เลกูเลต หรือไม่ก็จานจ่าย ถ้าว่าปั้มติ้กดูแล้วนะ

3. ขับแกสปรกติครับ เรคคูเลเตอร์ ออนสวิตแล้วน้ำมันจะกลับถังป่าวคับ ยังไม่สตาท

4. กลับครับ ขับแก้สปรกติแสดงว่าจานจ่ายดีอยู่ เช็คระบบน้ำมันจบแน่ๆครับ กลัวเรกูเลตเสีย ทำให้แรงดันน้ำมันฉีดไม่พอ

5. ต่ะกี้. ลองถอด ของป้าข้างบ้าน ของป้า ga15เหมือนกันคับ ออนสวิทแล้วน้ำมันไม่ออกคับ พอสตาทก็ออก ผมนี้งงมากๆเลยครับ

6. ลองสลับดูครับเร่งแล้ววูบไหม ถ้าหายก็จบเลยครับ

7. เวลาออนสวิทยปั้มติ้กจะยังไม่ทำเพราะแรงดันน้ำมันยังคงที่แบบนี้เรกูเลตเสียแน่ๆปั้มติ้กทำตลอดน้ำมันคงใหลกลับมากกว่าฉีด เอาแน่ๆก็ลองสลับดูเลยครับ

8. น่าจะเลกูเลตเสียลองสลับดูก่อนถ้าหายค่อยหาเปลี่ยน

9. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    เช็คหัวฉีดด้วยครับ เพื่อความชัวร์

10. ได้ยังครับรายงานผลด้วย มันก้อเหลืออีก2 ตัวที่ยังไม่ได้เชค รอฟังผลก่อน ถ้าหาย ก้อมาถูกทางแล้ว

11. จบแล้วครับ ที่หน้าแปลกใจ ระบบน้ำมันใหม่ทั้งระบบแล้วยังไม่จบ โชคดีทีามีคำแนะนำดีๆจากพี่ๆ เลยคิดต่อยอดดูครับ

12. หายแล้วครับ อาการ//เดินเบานิ่ง รอบสูงวอด วูบ ดับ อาการนี้เป็นเฉพาะน้ำมัน แก็ส นิ่งกิ๊ก ระบบดูด แก้ใข//ตามคำแนะนำของพี่ๆหลายๆท่านที่เมตตา 1ถอดแอร์โฟ ทำความสอาดขดลวด 2ถอดฝาข้าแอร์โฟ แผงวงจรด้านใน มีคราบขี้เกลือ ทำความสอาด เชื่อมตะกั่วใหม่บริเวร 3ขา ของปลั๊กไฟ 3อ่านเจอในเวฟ รีเซทกล่อง เหมือนจะเป็นวิธีที่ไร้สาระ แต่ไม่มีทางเลือก ก็ทำๆไปเถอะเเบบ งง สรุป:::หายแล้วครับ

13. ใครเป็นแบบผมทำตามนี้น่ะครับ เผื่อหายครับ ประหยัดตังครับ

14. เยี่ยมครับ

15. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    สงสัยต้องรองหน่อย เปิดแอร์แล้วรอบตกจะดับ

16. ถ้ารถปกติทำจะเป็นไรไหมกับวิธนี้ครับ

17. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    ไม่น่าจะเป็นอะไรคัยแค่รีเซ็ตค่าที่กล่องอีซียูมันจำ แค่ถอดขั่วแบตออกไม่ให้ไฟไปเลี้ยง เมมโมรี่ที่กล่องความจำมันก็หาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้