พวงมาลัยสะท้านแรงมั๊กมากกกกกกกกกก

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ฮอง, 27 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ฮอง

ฮอง New Member Member

26
    0
    0
    รบกวนพี่ๆผู้รุ้ทุกท่าน คำถามอาจจะมากไปสักหน่อย แต่ช่วยน้องคนนี้หน่อยล่ะกันคับ+ ตอนนี้พวงมาลัยสะท้านแรงมาก อยากทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุใดได้บ้าง ยิ่งเวลารอบเดินเบา(จอดอยู่กับที่มันยิ่งสะท้านแรงคับ ) แต่พอเปิดแอร์มันก็จะเบาลงไปบ้าง
    + อยากรู้เกี่ยวกับรอบของเครื่องยนต์คับ คือผมได้ไปทำปั๊ม+เทสหัวฉีด ตอนแรกมันก็ยังไม่มีปัญหารัย แต่พอใช้ไปสักระยะ รู้สึกว่ารอบเครื่องเปลี่ยนไป ปกติผมจะตั้งรอบไว้ที่ประมาณ 500-600 รอบ มันก็เร่งได้ดีปกติ แต่พอเวลาจอดอยู่นิ่งๆ รอบมันชอบค้างอยู่ที่ 900-1000 รอบ ถ้าจะให้รอบมันปกติก็ต้องทำให้คอมแอร์ทำงานหรือไม่ก็เดินหน้านิดนึงมันก็จะกลับมาอยู่ระดับปกติ ไม่รู้ว่ามันจะเกี่ยวกับที่ไปทำปั๊มมาด้วยหรือป่าว รบกวนพี่ๆ หรือ สาวก TFR ด้วยกัน โปรดให้คำชี้แนะด้วยคับ ตอนนี้แซ็งมั๊กมากกับอาการที่เป็นอยู่ ขอบคุณมากคับ :(:(

2. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    เคยเป็นเหมือนกันครับ ไปจูนปั๊มใหม่แล้วหายครับ
    อีกอย่างก็เป็นยางแท่นเครื่องอ่ะครับ รถเก่าๆที่ไม่เคยเปลี่ยนยางแท่นเครื่องพอมันเสื่อมสภาพหรือฉีกขาด มันก็ทำให้สั่นได้ครับ

รอผู้รู้มาตอบครับ...................

3. ฮอง

ฮอง New Member Member

26
    0
    0
    ขอบคุณมากคับผม ผมรู้สึกว่ายางแท่นเครรื่องจะเปลี่ยนมาได้ประมาณ 2 ปี อ่ะคับ โดยปกติแล้วมันมีอายุการใช้งานนานเท่าไร อ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้