ขอคำแนะนำหน่อย เรื่อง D15B ครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย K3d, 15 พฤศจิกายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. K3d

K3d Guest

0
    0
    0
    รบกวนหน่อยครับ พอดีจะนำรถไปเปลี่ยนเครื่องเป็นเครื่อง D15 B ครับ แต่ช่างบอกว่า มันมีฝาขาว กับฝาดำ ง่ะ แล้วเราควรใช้ตัวไหนดีครับ
    มันมีข้อแตกต่างหรือเปล่า แล้วถ้าเปลี่ยนมาแล้วเราจะเติมน้ำมันอะไรดีครับ 91 หรือโซฮอล 95 หรือ โชฮอล 91 เพื่อนช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. diamondman

diamondman New Member Member

20
    0
    0
    เหมือนกันหละครับ เพียงแต่ว่าฝาขาวปีใหม่กว่าเท่านั้นเอง นำมันของผมฝาดำ เติม โซฮอลล์ 95 สบายๆครับ แต่ลูกไม่สอบตกนะ เพราะว่ายังโสด 555

3. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    ใช้อยู่เหมือนกัน...ฝาขาวปีจะใหม่กว่าฝาดำคับ แต่คิดว่าน่าจะดูที่สภาพเครื่องมากกว่านะคับว่าตัวไหนสดกว่า...
    แนะนำว่าให้อู่หาเครื่องให้พร้อมวางด้วยจะดีกว่า เวลามีปัญหาภายหลังจะได้ ให้อู่ที่วางแก้ไขให้ (ก็เค้าเป็นคนหามานี่คับ)
    ส่วนเลือกอู่ไหนดูดีๆนะคับ ถามเพื่อนๆดูหลายๆที่คับ
    รอเซียนแคมเดียวมาตอบอีกทีนะคับ โชคดีคับ...
    อ่อ ..มันมีกล่องรุ่นโมได้ กับโมไม่ได้อีกนะ...เผื่อภายภาคหน้าอยากแรงขึ้นอีก......ผู้รู้ช่วยทีคับ...

4. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    เลือกเครื่อง สด ๆ ไว้ได้เปรียบคับ

ส่วนฝาขาว กะ ดำ ฝาขาวปีใหม่กว่า กว่า ฝาดำ คับ

5. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    เอาสดครับ เรื่องสีฝา อย่าสนใจครับ

6. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    ถูกคับ เอาเครือ่งสดๆๆไว้เป้นดี

7. ADD69

ADD69 New Member Member

6
    0
    0
    ต้องดูอย่างไร สด ๆ

ท่อน้ำ ไม่มีสนิม (น้ำแห้ง เครื่องเคย Overheat)
    ท่อไอเสีย ไม่ขาว โคลน (เติมหัวเชื้อ)
    ท่อยาง ต่าง ๆ อยู่ในสภาพที่ใช้งานได้ ยางรองแท่นเครื่องครบไม่ฉีกขาด
    ดูระบบ ปั๊มน้ำเข้าเครื่อง ไม่รั่ว ไม่เป็นสนิม
    ถ้ามาเป็นหัว ดู ดิสก์เบรค สภาพ ? โช้ค ?

ของแถม ถังน้ำมัน ? ปั๊มติ๊ก ? ไมล์ขาว สำหรับเครื่อง D15B (เตือนต่าง ๆ จะได้ครบ)

8. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0
    เน้นสด ๆ ๆ มากกว่าสีครับ

ของผมดำ แต่สดดี เหยียบ D3 180 มาแล้วววว อ อ อ อ

9. etee

etee New Member Member

181
    0
    0
    ไม่เน้นขาวๆ อวบๆเหรอพี่
    ..ของพี่ดำเหรอ แต่ก็ดีน้าที่สดอ่ะ
    ไหน ว่าชอบ ขาวๆ อวบๆ 2 แคมไงคับ...(ครื่องจ้าเครื่องอิๆ):D

10. lek2522

157
    2
    0
    5 เบื่อคนรู้ทัน

11. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ในเวลาต่อมา

คุณเล็กจำได้เป่าคับ ผมโทรไปถามเรื่องอู่วางสัก 2 สัปดาห์แล้วมัง ตอนนี้ผมได้ฝากฝังให้พี่ดาบเขาหาเครื่องให้แล้วจะไปลงที่นู่น (ไกลใช้ได้เลย แต่ถ้าจบก็คุ้มครับ) เลยอยากถามว่ามีส่วนไหนที่ควรปรับบ้างคับ ขยายท่อเป็น 1.7" พอ เพราะ ไม่อั้นและไม่บาน มีอะไรที่ต้องเพิ่มบ้างครับ ไม่เน้นแรง ลงไว้ใช้งานคับ ถ้าไม่รบกวน ช่วยแจ้งให้หน่อยคับ

ยูร์
    081-9643464

12. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ในเวลาต่อมา

คุณเล็กจำได้เป่าคับ ผมโทรไปถามเรื่องอู่วางสัก 2 สัปดาห์แล้วมัง ตอนนี้ผมได้ฝากฝังให้พี่ดาบเขาหาเครื่องให้แล้วจะไปลงที่นู่น (0จากบางกอกไกลใช้ได้เลย แต่ถ้าจบก็คุ้มครับ) เลยอยากถามว่ามีส่วนไหนที่ควรปรับบ้างคับ ขยายท่อเป็น 1.7" พอ เพราะ ไม่อั้นและไม่บาน มีอะไรที่ต้องเพิ่มบ้างครับ ไม่เน้นแรง ลงไว้ใช้งานคับ ถ้าไม่รบกวน ช่วยแจ้งให้หน่อยคับ

ยูร์
    081-9643464

13. lek2522

157
    2
    0

รับทราบครับบบบบบบบ มาเมื่อไหร่บอกล่ะ แล้วจะโทรไปหานะครับ

14. primmy

primmy New Member Member

89
    1
    0
    ฝาขาว นี่มันมีม้า ไม่ถึง 100 ใช่หรือเปล่าครับ ที่เรียกว่า VTEC-E

15. focals

focals New Member Member

157
    2
    0

ไอ้ฝาขาวที่มันมี vtec-e แรงม้าน้อยกว่าครับ ประมาณ 100 แรงม้า

ส่วน d15b vtec มันจะมีทั้งฝาขาวและฝาดำ สังเกตุว่ามันจะไม่มีคำว่า e ต่อท้าย vtec ครับ
    130 แรงม้า
    :)

16. primmy

primmy New Member Member

89
    1
    0
    อีกหน่อย.... D15B1 ใครรู้จักบ้าง...........หาได้ที่ไหน

17. TDET 4G61T

TDET 4G61T New Member Member

51
    0
    0
    ทำฝามาต้อง 95 อย่างเดียวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้