ถามเรื่องเข็มน้ำมันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย peun, 20 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peun

peun New Member Member

19
    0
    0
    เข็มน้ำมันรถผมมันขึ้นไม่ตรงครับ คือ พอเวลาเลี้ยวมันก็ลดพอวิ่งตรงๆมันก็เป็นปกติผมใช้3dครับ แล้วถามอีกอย่างครับ คือเราสามารถต่อให้หน้าปัทมีตัวเตือนน้ำมันหมดได้มั้ยครับ ถ้าได้ต้องทำไงบ้างช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. Guitar

Guitar New Member Member

286
    5
    0
    คงเป็นปกติครับ ของผมก็เคยเป็น
    เรื่องที่จะต่อไฟโชว์หน้าปัทม์เพื่อเตือนน้ำมัน เปลี่ยนถัง
    น้ำมันยัง ถ้าเป็นถังเดิม ต้องเปลี่ยนลูกลอยใหม่
    ที่เป็นของรุ่นหัวฉีดจะสายไฟเพิ่มอีก 1เส้นเพราะของเดิม
    มีเพียง 2สาย และอีกอย่างไมล์ต้องเปลี่ยนเป็นตัวนอกด้วย
    จึงจะรูปเตือนน้ำมันหมดครับ มีปัญหาอะไรโทรถามได้ครับ

3. nang

nang New Member Member

18
    0
    0
    ถ้าเข้าโค้งซ้ายเข็มจะขึ้นเข้าโค้งขวาเมจะลงทางตรงนิ่ง ถ้าเป็นแบบนี้ปรกติครับ คือน้ำมัน มันเอียงข้างทำให้ลูกลอยขึ้นลงตามการเข้าโค้งครับ

4. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    ขวาลดซ้ายเพิ่ม

5. OM

OM New Member Member

17
    0
    0
    เป็นเหมือนกัน เป็นแบบนี้เป็นปกติหรอคับ ตอนแรกนึกว่ามันผิดปกติ ^^'

6. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ...

เลี้ยวซ้ายก็หอการค้า เลี้ยวขวาเจอ ม.กรุงเทพฯ ตรงไปเจอ เอแบค เลยไม่รู้เข็มน้ำมันลดลงป่าว:D

7. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    อย่าลืมมองกระจกหลัง แฟนขับตามมาหรือเปล่า อิอิ

8. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    มันเป็นเอกลักษณ์ของ EG

9. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0

สุดท้าย หันมาเบาะซ้าย เจอใครนั่งอยู๋ 5555+

10. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
  11. Chonchy

Chonchy New Member Member

29
    0
    0
    ตามนั้นเลยคับ...ผมชอบมากเวลาที่รถเข้าโค้งซ้าย เพราะจะดูว่า น้ำมันยังอยู่เยอะ...อิอิ

แต่เวลาโค้งขวา อะไรฟระ น้ำมันจะหมดอีกแว้ว...หุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้