มือใหม่ ข้องใจเกี่ยวกับตำแหน่งติดตั้งถัง LPG

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย NightFriday, 22 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NightFriday

NightFriday New Member Member

20
    0
    0
    ก่อนอื่นก็ สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับ กำลังสนใจหารถ NV มาใช้ก็เลย
    มาเก็บเกี่ยวข้อมูลจากที่แห่งนี้ครับ คือว่าผมสงสัยเกี่ยวกับตำแหน่งที่ติดตั้งถัง LPG
    ครับว่าสามารถติดตั้งที่ส่วนไหนของรถได้บ้าง เช่น ที่กระบะ ที่ ท้ายรถ แล้วมีที่ไหนอีก
    แต่ละที่มีข้อจำกัดแบบไหนบ้างครับ เคยไปเห็ยรถของข้างๆบ้าน ก้มเงยไม่เห็นถัง
    เลยสงสัย

*กำลังมองหา nv สักคัน สภาพดีๆ เครื่องหัวฉีด มีใครจะขายไหมครับ

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ส่วนมากก็ติดที่2ตำแหน่งนี้แหละครับ บนกะบะ แล้วก็แทนยางอะไหล่

3. biocyber

biocyber New Member Member

32
    1
    0
    ถ้าไม่ศะใจในการติด 2 คำแหน่งนี้แนะนำหลังคาเลยครับ พี่ - น้อง:eek::confused:

4. ได้ทั้งกระบะ และ ใต้ท้อง แต่ถ้าจะเอาดูแลรักษาง่าย ก็ในกระบะคับ จะสะดวกกว่า ......ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ

5. Epon

Epon New Member Member

137
    20
    0
    แบบบนกระบะ ข้อดีใส่ถังใหญ่ได้ ดูแลรักษาง่าย ปลอดภัยต่อการกระแทกและชน ข้อเสียคือ เปลืองพื้นที่กระบะ
    แบบโดนัทติดแทนล้ออะไหล่ ข้อดี ไม่เปลืองพื้นที่กระบะสำหรับขนของ ข้อเสีย ตรงข้ามกับข้อดีทั้งหมดสำหรับแบบบนกระบะ และแถมยังไม่มีที่เก็บยางอะไหล่อีกด้วย

ส่วนตัวไม่แนะนำครับ สำหรับแบบติดที่ใต้ท้อง ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้