ถามเรื่องแปลงอะแดปเตอร์หน่อย

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ^0^ GoTaKa ^0^, 18 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    พอดีว่าผมจะแปลงจากออก6รูเปน 5รู114.3อ่ะอยากถามว่าถ้าเราใส่อะแดปเตอร์ไปแล้วเราอยากถอกออกให้มันเปง6รูอยากเดิมได้อ่ะป่าวอ่าคับ ขอบคุนล่วงหน้าเยยนะคร๊าบ

2. TEUY

TEUY New Member Member

2,169
    27
    0
    เคยใส่แต่แบบที่เป็น 4 รู 100 งะครับ ถอดออกก็เป็น 6 รูเหมือนเดิม ถ้าเป็นอะแดปเตอร์น่าจะถอดออกได้เหมือนกันนะครับ

3. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    ม่ายเปลี่ยนครับ เพราะเราม่ายล่ายเปลี่ยนดุมล้อ แค่เอาอแดปเตอร์สวมเข้าไปแค่นั้น พอถอดออกมามันก็ยังหกเหมียนเดิม

4. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    ตานนั้น

5. pongpiero

pongpiero New Member Member

151
    0
    0
    ก้แค่ขันน๊อตเข้า ขันน๊อตออก แค่นั้นอะคับ

6. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ขอบคุนทุกท่านคร๊าบ

ขอบคุนทุกท่านคร๊าบ:D:D

7. cckl

cckl Guest

0
    0
    0
    ถามต่อครับ สนใจอยู่ แล้วกรณีรถยางแตก เรายังใช้ล้ออะไหล่6รูได้อย่างเดิมไหมครับ

8. ตาด้า

141
    4
    0
    ได้ครับแต่คุณต้องถอดอแดปเตอร์ออกก่อน(ถ้ามีบล็อคลมติดรถนะ)

9. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตอบคับ... ถ้าเอาล้อ 6 รู มาแปลงเป็น 5 รู มันต้องตัดน๊อตล้อให้สั้นลง ให้เหลือเท่ากับอะเด็ปเตอร์ที่เราจะไส่
    เพื่อให้น็อตล้อเดิมยิดติดกับอะเด็ปเตอร์ไว้ แล้วก็จะมีน๊อตที่โผ่ลมาจากอะเด็ปเตอร์มันจะออกมาเป็น 5 รู
    เพื่อที่จะได้ให้เราไส่ล้อ 5 รู 114 ส่วนอะเด็ปเตอร์นั้นส่วนใหญ่จะใช้กันอยู่ที่ นิ้วครึ่ง - 2 นิ้ว แล้วแต่รถ
    แล้วที่ถามว่า ถ้าเราถอดอะเด็ปเตอร์ออกแล้วสามารถใช้ 6 รูได้เหมือนเดิมหรือเปล่านั้น มันได้คับแต่ต้องเสียค่าใช้จ่าย
    เพราะว่าน๊อตล้อเดิมนั้นเราได้ตัดมันแล้ว เกรียวมันจะสั้นลงทำให้ไม่สามารถไส่ล้อเดิมได้ ในส่วนนี้ถ้ามีเครื่องมือครบก็
    สามารถทำเองได้นะคับ แต่ผมว่าเข้าร้านดีกว่านะ
    แล้วที่ว่าถ้ายางแตกหรือรั่วนั้น หมดสิทธ์คับ สู้หาล้อ 5 รูมาเป็นล้ออะไหล่จะง่ายกว่า
    ปล. ที่รู้เพราะว่าตอนนี้ใส่อยู่คับ เริ่มรู้ถึงปัญหาอ่ะคับ แต่ถ้าอยากทำจิงๆ ไปร้านตรงรามอิมทรา กม. 2 ซิ
    ทำมาแล้วไม่สั่นเวลาเราขับเร็วๆ หรือ อยากทราบอะไรโทรมาคุยกันได้นะคับ 081-7009015 เอ๋คับ

10. ตาด้า

141
    4
    0
    ตามนั้นครับ up up up up ปาย

11. ^0^ GoTaKa ^0^

2,307
    34
    0
    รับทราบๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้