ท่านไดรู้บ้างครับว่าNVกะบะ ไฟหน้าข้างขวาดับทั้งไฟสูงไฟต่ำ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ธีระพงษ์ บุญเกิด, 20 มีนาคม 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ท่านไดรู้บ้างครับว่าNVกะบะ ไฟหน้าข้างขวาดับทั้งไฟสูงไฟต่ำ หลอดไม่ขาดนะครับและไฟโชว์ไฟสูงก็ไม่ขึ้น ต้องดูจุดไหนครับ

1. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ฟิวขาดคับ ลองเช็คฟิวดูคับข้างๆแบต

2. เขามีฟิวแยกหน้าขวาหน้าซ้ายไหมครับ

3. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
  4. Beawki Sonjuk

Beawki Sonjuk Guest

0
    0
    0
    อีกอย่าวที่พ่อผมทำให้ คือ เพิ่มบัลลาดครับ ไม่รู้เกี่ยวไหม ได้ไฟสว่างขึ้น

5. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เกี่ยวคับ

6. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    เกี่ยวคับ

7. ของผมไม่มี และยังไม่ติด

8. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ลองเช็คไฟดูก่อนคับว่าไฟมารึป่าว

9. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    ที่ขั่วไฟดูคับ หรือลองสลับหลอดดูก่อน

10. หาเจอแล้วครับ ตัวแยกไฟหน้าขวามีฟิวช่างเอาไปซ่อนไว้ใต้ล่างกล่อง ด้านบนจึงเห็นเป็นรูโบ๋ ไล่หายันสวิทที่แผงคอเลย ขอบคุณทุกท่านครับ ผมไม่ไช่ช่างหรอกรถเราเราก็ซ่อมเองได้ก็ซ่อมเองครับ

11. Apichat Uttrapun

0
    0
    0
    แต่ถ้าฟิวส์ขาดนี้แสดงว่ามีไปช๊อตไฟสปาร์คที่ไหนแน่นอนคับ ระวังด้วยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้