โช๊คไฟฟ้า

การสนทนาใน 'Club A31' เริ่มโดย เช้า, 20 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เช้า

เช้า Guest

0
    0
    0
    คือว่ามีโอกาสได้ลองขับก่อนตัดสินใจซื้อค่ะ พอดีเห็นมีปุ่มปรับโช๊ค ไม่ทราบว่าตัวนี้มันเป็นตัวควบคุมโช๊คไฟฟ้า ใช่มั๊ยคะ มันให้ความรู้สึกหรือสมรรถนะที่แตกต่างกันอย่างไรคะ เพราะลองกดดู เวลาวิ่งก็ไม่แตกต่างกันเลยคะ และการดูแลรักษายากไหมคะ ขอขอบคุณล่วงหน้าคะ

2. teto

teto New Member Super Moderator VIP

77
    7
    0
    มันจำคุมทั้ง โช๊ค และ พวงมาลัย ครับ
    ปรกติแล้วถ้า ปรับไม่ จะเห็นข้อแตกต่างได้ค่อนข้างชัดครับ
    แต่รถคันดังกล่าวที่คุณลองขับนั้น ระบบที่ว่านั้นอาจจะกลับบ้านก่าไปแล้ว(พังว่างั้น)

ถามว่าการดูแลรักษายากมั๊ย
    ถ้าเสียขึ้นแนะนำให้เปลี่ยน โช๊ค เป็นแบบไม่ไฟฟ้าครับ
    ในในสภาพถนนเมืองไทย ไม่ไฟฟ้าดีกว่า

ถ้าเปลี่ยนโช๊คเป็นแบบไม่ไฟฟ้าแล้วจะแนะนำให้เปลี่ยนอีกอย่าง
    คือ แร็คพวงมาลัยเพาเวอร์
    ของเดิมๆมัน 5 สาย เปลี่ยนเป็นแบบ 4 สาย จะดีกว่าครับ
    ดูแลรักษาง่ายกว่า ถ้าแร็ค 5 สายพัง แนะนำให้ใช้แร็ค 4 สาย(ของพวก a31 ตัวนอก,S13-s14-s15)
    ใส่ด้วยกันได้แน่นอนครับ

3. mamamusab

mamamusab New Member Member

146
    5
    0
    มีแต่สวิตช์ ไม่ใช่ว่าจะปรับได้นะคั๊บ
    ไปดูที่หัวโช๊คหน้ารถด้วยว่ายังอยู่ป่าว ถ้าไม่มี กดกี่ทีก้อปรับบ่ได้
    อิอิ
    โทรมาสอบถามเรื่องเซฟกันได้คั๊บ
    0817729909

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้