อยากเปลี่ยนเกียร์จาก at เป็น mt งบเท่าไหร่ถึงจะจบคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย dragonball, 15 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dragonball

dragonball New Member Member

2
    0
    0
    คือว่าถ้าผมมี 3d เครื่อง b16a auto อยากจะเปลี่ยนให้มันเป็น Mt จะต้องทำอย่างไรบ้าง และต้องมีงบประมาณเท่าไหร่ ต้องปรับเเต่งเครื่องตรงไหนบ้างคับ พี่ๆที่มีประสบการณ์ช่วยตอบทีนะคับตอนนี้กำลังตัดสินใจจะซื้อรถอยู่ ขอบคุณคับ:sad:

2. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    เปลี่ยนจาก Auto เป็นธรรมดาต้องมีอย่างน้อย 25000 บาทครับ เกียร์ลูกละ 15000-18000 แล้วแต่สภาพ แล้วต้องมี คลัช หวีคลัช ฟายวีล ปั๊มบน-ล่าง ขาเบรค ขาคลัช ค่าแรง อีก ประมาณนี้ครับ

3. dragonball

dragonball New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณมากคับที่ให้ทำตอบ จะได้เอาไว้ไปเป็นส่วนหนึ่งของการตัดสินใจ

4. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    มีจุกจิกเยอะครับ ถ้าจะให้ดี ซื้อแบบเกียร์ธรรมดาจะดีกว่า

5. winME38

winME38 New Member Member

75
    2
    0
    แพงกว่า D15b เยอะจังคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้