ขอพื้นที่เล็กๆ (บ้างครับ)

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โบตั๋น, 18 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    และแล้วเรื่องที่ผมกลัวก็เกิดขึ้น เรื่องที่ต้องเลือกครอบครัว หรือใครซักคน
    ด้วยเหตุผลของการเป็นลูกที่ดี กับเหตุผลของการสร้างครอบครัวของตัวเอง
    พี่ชายผมบอกว่า มันไม่ใช่ปัญหาของผมคนเดียว แต่มันเป็นปัญหาของคนเป็นแม่กับลูกทั้งโลก
    ผมไม่รู้จะตอบคำถามยังไง หลักจากที่ถูกถามว่า จะเป็นไปได้เหรอ และที่เราเป็นอยู่ทุกวันนี้คืออะไร จุดหมายอยู่ที่ไหน

ไม่รู้จะต้องหาทางออกอย่างไร เพราะทุกวันที่เป็นอยู่ ยังต้องการทั้งครอบครัวและเขาเอาไว้
    แต่ก็คงดูเอาเปรียบเกินไป หากจะรั้งให้คนๆนึงอยู่กับเราโดนไร้จุดหมาย
    ถึงแม้วันนี้ มันยังไม่จบลง ... แต่เมื่อไหร่ ... ผมจะต้องทำยังไง ... อะไรคือทางออก
    ผมจะพยายามทำให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้ การแยกกันโดยรักกันนั้น มันเศร้ากว่ามีคนอื่นเป็นไหนๆ

หน้าที่การงานที่ทำมา อะไรที่ต่อสู้มาจนทุกวันนี้ ก็เพื่อทั้ง 2 อย่าง มันคงไม่สามารถจะเลือกได้ ผมยังไม่ยอมในชะตาของฟ้า ที่กำหนดมาให้เป็นแบบนี้ ขอฝืนเพื่อให้ได้มาซึ่งสิ่งที่ต้องการบ้าง ผมยอมมาเยอะแล้ว ยังไง ทั้ง 2 สิ่งที่ผมรัก ต้องอยู่ด้วยกัน

ตำนานรักระหว่าง B11 และ B14 ยังไม่จบลง แต่มันคงต้องการกำลังใจ ... กวนเพื่อนๆด้วยนะครับ

ปล. มีตติ้ง อย่าทักเรื่องนี้เยอะนะ เด๋วน้ำตาแตก :cry::cry::cry:

OaTT_B14 ถูกใจสิ่งนี้
  2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เศร้าสุดใจ เศร้าชิบหาย เศร้าโคตรพ่อโคตรแม่

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ใจเย็น แหม่ อยากเก็บ เธอไว้ ทั้ง 2 คน :D

โบตั๋นน้อย และ DaySpeed ถูกใจสิ่งนี้
  4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    สู้ต่อไปนะ ไอ้น้อง สุดท้าย มันจะมีทางออกเองเสมอ ชีวิตคนเรา

บางทีมันก้อเหมือน กำลังเล่นตลก กับเรานะ ดูอย่างพี่ดิ แฟนก้อไม่มี

ตังก้อไม่มี อายุ ก้อ 36 แล้ว ยังไม่รู้จุดหมายตัวเองเลย ว่าต้องทำอะไร

เพื่อใคร เพื่ออะไร ยัง งง กับชีวิตตัวเองอยู่เลยว่ะ :):):):)

OaTT_B14, โบตั๋น และ DaySpeed ถูกใจสิ่งนี้
  5. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    สู้ต่อไปคร้าบบบบ

SR-FA-DAM และ OaTT_B14 ถูกใจสิ่งนี้
  6. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    ปัญาหานี้ผมก็เจอ (เหมือนกันป่าวหว่า) แต่ผมก็พยายามทำให้ดีที่สุด
    แต่ในความรู้สึกผม มันก็ยังคงไม่ลงตัวเท่าไร แต่ก็ต้องพยายามต่อไปครับ
    อย่างน้อยก็ยังอยู่รวมกันได้ มีบ่นบ้างเป็นบางครั้ง แต่ก็พยายามทำให้
    ดีที่สุดครับ เป็นกำลังใจให้ครับ (ว่าแต่ปัญหาเหมือนผมปะเนี่ย เหอ ๆ)

โบตั๋น และ โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    สู้ๆ

[FLASH]http://i80.photobucket.com/albums/j198/fluffyboy101/f1/02-Potato-.swf[/FLASH]

SR-FA-DAM, OaTT_B14, โบตั๋น และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  8. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    ชีวิตแค่โดนทำร้าย........................................:cry::cry::cry::cry::cry::cry:

SR-FA-DAM, OaTT_B14, โบตั๋น และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  9. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ จะสู้ต่อไป แบบที่เคยเป็นมา
    จะพยายามทำให้ดีขึ้น ให้มากขึ้นกว่าเดิม

DaySpeed ถูกใจสิ่งนี้
  10. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    พื้นที่เล็กๆจะพอมั้ยเนี่ย อิอิ ล้อเล่งงง

โหยยย แค่ติดตังค่าหาง ทำไมต้องเครียดขนาดนี้เพ่ :D

ไม่ต้องเครียด ทางออกมานมีอยู่เสมอ แต่เรายังหามันไม่เจอ

ค่อยๆคิดดูพี่ นะ อ้วลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลลล

OaTT_B14, โบตั๋น และ DaySpeed ถูกใจสิ่งนี้
  11. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    มาช้าไปหน่อยยย...
    ขอให้สู้คร๊าบบบ...
    ชีวิตไม่มีทางตันคร๊าบบบบบ

DaySpeed, OaTT_B14, โบตั๋น และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  12. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0
    แม้ว่าคุณจะตัดสินใจอย่างไร เรายังคงเคียงข้างอยู่เสมอครับ

SR-FA-DAM, OaTT_B14, โบตั๋น และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  13. extrajeab

extrajeab New Member Lady Member

1,354
    511
    0
    ปัญหามันมีกันทุกคน ตั๋น เอ้ยยย!! อยู่ที่ความหนักแน่นของเราต่างหาก

คนเราพอมันถึงจุดๆ นึง มันก็รู้สึกว่าไม่ไหว.. แต่สุดท้ายมันก็ผ่านไปได้

เรายังมีกิน มีใช้ มีงานทำ มีกำลังใจ ก็ต้องสู้กันต่อไป อย่าท้อ

เมื่อก่อนก็มีปัญหาแบบตั๋น..แต่มันก็ผ่านมาได้..

เราต้องทำให้เห็นว่า เราทำได้..ไม่ใช่อย่างที่เค้าคิด

สู้ๆ นะ.. :) กำลังใจมีให้เสมอ :) ส่วนเรื่องเงิน..ไปถามที่คนอื่นนะ:D:p

SR-FA-DAM, OaTT_B14, โบตั๋นน้อย และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  14. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    สู้โว้ย;)

DaySpeed, SR-FA-DAM, OaTT_B14 และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  15. youkung_B11

youkung_B11 New Member Member

55
    11
    0
    >>>>>>>>>>>> สู้ๆๆๆๆๆ คับเพ่

DaySpeed, OaTT_B14, โบตั๋น และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  16. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    สู้ๆแระกานว่ะน้อง เด่วศุกร์นี้เจอกาน :)

OaTT_B14 และ โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  17. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ตื่นมาก็ต้องสู้นะ กระสู้ กระสู้

DaySpeed ถูกใจสิ่งนี้
  18. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    สู้ๆๆๆ เน้อ

DaySpeed, SR-FA-DAM, โบตั๋น และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  19. deejang

deejang New Member Member

563
    259
    0
    สู้ๆ มีสติ มีสมาธิ เด่วปัญาก็มานะพี่ตั๋น
    เอาใจช่วยนะตั๋น

OaTT_B14, โบตั๋น และ โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  20. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    สู้ๆนะตะเอง ยังไงก้อต้องมีทางออก รักนะจุ๊บๆ อย่าเครียดมากเน้อ

DaySpeed, SR-FA-DAM, โบตั๋น และ อีก 1 คน ถูกใจสิ่งนี้
  21. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    สู้ต่อไปทาเคซิ..........

SR-FA-DAM และ OaTT_B14 ถูกใจสิ่งนี้
  22. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ถ้าหมดกำลังใจ ลองมองคนที่เขาแย่กว่าเรา เช่นพวกกรรมกร อะไรพวกนั้น ว่าชีวิตเราๆ ยังโชคดีกว่าพวกเขาเยอะ นัก...

สู้ๆ ท้อได้แต่อย่าถอย

DaySpeed, OaTT_B14 และ โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  23. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    สู้ๆครับพี่ปัญหาเล็กใหญ่อยู่ที่ใจเราครับ คิดเป็นบททดสอบเราครับ เหมือนขับรถยังเคยเจอคู่แข่งเลยครับ

ปัญหาก้อเหมือนคู่แข่งที่เราต้องพยายามเอาชนะอะครับ บางทีทางออกอาจหาไม่เจอหรอกครับ

เพราะปัญหาบางอย่าง ที่บางที่มันเข้าทางไหนต้องออกทางเดิมอะครับ

ปล.ความคิดจากเด็กน้อยครับ

DaySpeed, SR-FA-DAM, OaTT_B14 และ คนอื่นๆ 2 คน ถูกใจสิ่งนี้
  24. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ ได้กำลังใจจากที่นี่เยอะเลย
    รัก ST โคตรๆ

เด๋วเย็นๆ จะกดให้หัวทิ่มทุกคนเลย

โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  25. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ปัญหา มันมีไว้แก้ :D

OaTT_B14 และ โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  26. SuperTI

SuperTI New Member Member

534
    383
    0
    ขออนุญาตมาให้กำลังใจครับท่าน

SR-FA-DAM, OaTT_B14 และ โบตั๋นน้อย ถูกใจสิ่งนี้
  27. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    เสื้อ ผ้า ก้อเช่นกัน :D:D:D:D

28. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตะโมมุขเค๊าตะมาย :D:D:D

สู้ต่อไปครับพี่ ยังไงเราก็ต้องผ่านมันไปให้ได้ครับ ที่สำคัญมีสติ แล้ว สตาง จะมา เย้ย ม๊ะช่าย :D:D:D

เป็นกำลังใจให้นะครับ :rockon::rockon::rockon:

DaySpeed, SR-FA-DAM และ OaTT_B14 ถูกใจสิ่งนี้
  29. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    แก้ประจำ เด่วหาทางแก้แม่มอีก :D

30. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    สู้สู้นะตั๋น คล้ายๆ กันเลย

DaySpeed, SR-FA-DAM และ OaTT_B14 ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้