sr20de มีเกียร์ให้เล่นกี่ตัวครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย marshilldy, 9 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. marshilldy

marshilldy New Member Member

38
    1
    0
    พอดีว่าอยากทราบเป็นข้อมูล ในการเล่นเครื่องตัวใหม่ กำลังลังเลครับ ว่าจะวางใหม่
    หรือเอาของเดิมมาทำใหม่ ก็เลยอยากรู้ว่า เกียร์ของ SR ที่ทดจัดเท่าๆกับ GA พอจะมีไหมครับ
    หรือว่าท่านใดมีสูตรชนเกียร์ โมเกียร์ ก็รบกวนเพิ่มเติมความรู้กันหน่อยครับ สุดท้ายเกียร์ GA จับชน SR
    ได้หรือไม่ครับ ขอบคุณมากครับ

2. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    GA ชน SR ผมไม่เคยได้ยินว่ามีใครทำนะครับทั้งเมืองไทยเมืองนอก
    เกียร์ SR ที่ทดเท่าๆ GA มีครับ
    เป็นเกียร์จาก NX2000, Sentra SE-R และก็อาจจะมาจากนิสสันUK specบางรุ่น
    ในคลับเรา มีรถคุณโตคนเดียวที่มีเกียร์ตัวนี้ อัตราทดเกียร์5จัดพอจนเรียกกำลังได้หมด ความเร็วสูงสุดทะลุ230นะถ้าจำไม่ผิด

เกียร์ลูกอื่นๆที่ชนได้ก็มีเกียร์ SR20 ลูกโต คลัทช์น้ำมัน และเกียร์ SR18ลูกเล็กคลัทช์สาย อัตราทดใกล้เคียงกันแต่ดูเหมือนว่า
    SR18จะทดจัดกว่านิดหน่อยนะครับ ของผมลูกเล็ก วิ่ง 100 รอบเกียร์5ที่ 2700-2800

เกียร์ลูกเล็กน้ำหนักเบา ขนาดไม่โต แต่เวลาหาคลัทช์ใส่ ผมมีปัญหามากเนื่องจากคลัทช์แต่งส่วนมากไม่ทำไซส์SR18

ถ้าไม่นับพวกนี้ ก็ยังมีเกียร์ SR16 ซึ่งผมเคยคุยกับคุณโต้ง Sunny Club ซึ่งB14ของเค้าซึ่งตอนนี้เป็นSR20DET auto แต่เมื่อก่อน
    เค้าบอกว่าเค้าใส่เกียร์ SR16 ซึ่งผมไปค้นอัตราทดดูแล้วพบว่าจัดจ้านมาก มากกว่าเกียร์Sentra SER ซะอีก
    วิ่ง100รอบจะขึ้นประมาณ3200-3400

ตัวไหนเหมาะกับการใช้งานแบบไหน ก็เลือกเอาครับ ที่จริงมันยังมีแบ่งออกเป็นเกียร์มีLSD กับไม่มี LSD อีก

3. Oakman2222

Oakman2222 Guest

0
    0
    0
    สนใจ

แล้ว auto sr20det วิ่งดีใหมคับ

4. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    คันของตาโต้งที่เป็นเครื่องพัลซาร์ประกบออโต้เค้าวิ่งอยู่ 15กว่าๆครับ กว่าเท่าไหร่จำไม่ได้ แต่เร็วกว่าSRDE เกียร์กระปุกแน่นอน
    ถ้าได้กระปุก ไอ้15กว่าๆนั่นจะหายไปอีกเกือบ2วิ

5. Oakman2222

Oakman2222 Guest

0
    0
    0
    ครับ

แล้วมีอาการ ดึง ซ้าย - ขวา ตอนออกตัวแรงๆ เหมือนพวก เกียร์ ธรรมดาไม่มี lsd ใหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้