พี่ๆครับช่วยหน่อยครับ รถผม nv sigle คาบู วันก่อนขับๆอยู่ดีๆ รถดับเขัาร้านซ้อม...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ธีรวิทย์ ขาวสังข์, 4 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับช่วยหน่อยครับ รถผม nv sigle คาบู วันก่อนขับๆอยู่ดีๆ รถดับเขัาร้านซ้อม จานจ่ายเสียครับข้างในกระจายเลย คราวนี้เปลี่ยนใหม่มือสอง สตาร์ทติดยากมาก ผมเลยเปลี่ยนหัวเทียนเข็มเผื่อว่าจะเกี่ยวกันเปลี่ยนยกชุด ก็ยังเหมือนเดิม มีวิธีไหนบ้างครับให้สตาร์ทติดง่ายขึ้น ผมลองสตาร์ททั้ง แก๊สและน้ำมันแล้วติดยากเหมือนกันเลย จานจ่ายตัวที่เสีย สตาร์ทติดง่ายนะครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

1. ลองตั้งไฟให้แก่นึยังครับ

2. ยังเลยครับเดียวผมลองดูนะครับ

3. ครับตอนนี้รถกลับมาสตาร์ทง่ายเหมือนเคยแล้วครับ

4. หลังจากที่นึกได้ว่าช่างที่เปลี่ยนจานจ่ายให้ผมเค้าปรับจูนที่คาบูโดยให้ได้รอบ

5. โดยช่างสตาร์ทด้วยแก๊สแล้วตั้งสะโลที่คาบู

6. ส่งผลให้สตาร์ทยากมาก ผมเลยเริ่มจากสตาร์ทด้วยน้ำมันรอบสูงมากครับ ผมเลยจูนที่คาบูให้รอบต่ำลง มาแล้วลองปรับจูนแก๊สต่อ ปรากฏว่า หลังจากทดลองดู เครื่องนิ่งสตาร์ทติดง่าย เหมือนปรกติ

เดียวขับสักระยะนึงผมจะสังเกตุสีของหัวเทียนดูนะครับว่าเป็นอย่างไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้