อยากสอบถามพี่ๆน้าๆอะครับ คือว่ารถผมไม่มีวาวน้ำ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย บก.จิม ออนทัวร์, 7 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากสอบถามพี่ๆน้าๆอะครับ คือว่ารถผมไม่มีวาวน้ำ ความร้อนรถผมจะขึ้นแค่ระดับนี้ตลอดเวลาอะครับไม่ว่าจะเดินทางใกล้หรือไกล ผมอยากรู้ว่ามันจะมีปัญหา คืออันตรายใดๆกับตัวเครื่องยนต์ไหมอะครับ เนื่องจากช่างเขาจับถอดวาวน้ำออกให้เหตุผลว่าไม่จำเป็น =,= ขอบคุณครับพี่ๆน้าๆทุกท่าน-/\-

1. Nueng Nueng

Nueng Nueng Guest

0
    0
    0
    มีครับ. มีแน่ วาวน้ามจำเป้นนะครับ

2. Nueng Nueng

0
    0
    0
    Yuttana Meebubpha. Teerasit Sintes

3. ถ้าไม่จำเป็นวิศวกรจะออกแบบมาทำเพื่อไรค่ะ มีความจำเป็นอย่างมาก รายละเอียดรอพี่ๆมาตอบนะ.....จำได้แค่ว่าถ้าถอดออกข้อดีคือ ไม่มี วาล์วน้ำให้เสีย ^_^

4. น้ำตาจิไหล อยู่ๆมาถอดวาวน้ำไปT.T

5. Nueng Nueng

0
    0
    0
    เปลี่ยนร้านเลยครับ. ถ้าจำไม่ผิดถ้าความร้อนสูงมากๆเครื่องจะฮิด แล้วฝากจะโก่งเครืองพัง

6. Nueng Nueng

0
    0
    0
  7. Nueng Nueng

0
    0
    0
  8. Jacky Jdm

Jacky Jdm Guest

0
    0
    0
    จาเรียกทามาย .....

9. Jacky Jdm

0
    0
    0
    เดี๋ยวก็มีคนมาตอบคร้าบ ....

10. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    เจ๊คนข้างบนเค้าตอบได้ถูกต้องหมดแล้วค้าบ ^_^

11. Dew Romkloa

0
    0
    0
    รีบไปหามาใส่นะคับ ยิ่งถ้ารถใช้แก๊สล่ะ จำเป็นที่สุด

12. ติดแก๊สด้วยครับรถผม\=,=/

13. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ตอนเช้าๆหน้าหนาว หรือวิ่งลุยฝนอากาศเย็นๆ หม้อต้มมีโอกาศเป็นน้ำแข็งจนใช้แก๊สไม่ได้ ถ้าไม่มีวาล์วน้ำ :)

14. Jacky Jdm

0
    0
    0
    รุ่นนี้แถมแม่กุนแจด้วยครับ

15. =,=แล้วมันมีส่วนให้กินแก๊สกินน้ำมันไหมอะครับ ตอนนี้กินผิดปกติมากๆครับ แก๊สเต็มถังวิ่งได้ไม่ถึง450โล

16. เจ๊หนึ่งเหรอ ^^

17. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
  18. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ทำไม่หม้อต้มต้องเอาน้ำจากหม้อน้ำไปวน เพราะว่าแก้สจะต้องใช้อุณหภูมิน้ำไปอุ่นแก็สก่อนใช้งาน

19. รถสวยนะครับ

20. ขอบคุณพี่ๆน้าๆทุกๆคนครับเดี๋ยวผมจะหาวาวน้ำมาใส่ครับ^^

21. Arroon Techasutham ขอบคุณครับพี่

22. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    แต่ผมว่ามันน่าจะขึ้นเยอะกว่านี้น่าถึงไม่มีวาล์วน้ำวิ่งใกล้ไกลขึ้นเท่าเดิมเลย ลองเปลียนเซนเซอร์ความร้อนด้วยครับของ big m ไม่เกิน150บาท ถ้ามันเสียนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้