ถามเรื่อง VOLT STABILIZER

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป785455, 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีไปใส่มาอะครับ มันจะเห็นผลไรขึ้นมาบ้างอ่ะครับ คือผมติดแค่ตัวกล่องมันของPivot แต่ไม่ได้เดินสายกราวด์ใส่รถ03 ออโต้นะครับ
    พอดีไม่มีทางให้เหยียบมีแต่รถติด รู้ศึกแค่รอบขึ้นนิดๆมั้งหรือรู้สึกไปเองไม่รู้
    ** เห็นมีคนบอกถ้าเดินสายกราวด์ด้วยจะดีกว่าแต่ก็แค่ แอร์ กับไฟหน้า เครื่องเสียง*

1. nemesis_Es_beer

nemesis_Es_beer New Member Member

157
    16
    0
    รอดู หุหุหุ

2. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ตอบนะครับ สำหรับพวกนี้ ผลที่ได้รับกลับมาที่เห็นเด่นชัดที่สุดก็จะได้คือ
    1.ความสวยงามของห้องเครื่อง
    2.อัตราเร่งความแตกต่างก่อนติดและหลังติดน้อยมาก
    3.รอบเดินเบาก็เหมือนอัตราเร่งเห็นความแตกต่างน้อยมาก

เพราะอุปกรณ์พวกนี้มีผลกับเครื่องยนต์ไม่มากครับ เพราะภายในของมันหลักๆ จะเป็นตัวเก็บประจุ ที่คอยรักษาการกระเพื่อมของระดับแรงดันไฟ ของแบต ถ้าปกติรถเราไฟมันไม่ได้กระเพื่อมมาก ใส่ไปก็จะไม่เห็นผลอะไรมากครับ

ส่วนกราวด์วายน์ใส่ไว้ก็ดีครับ เผื่อว่าสายการวด์จริงๆ ของรถมันหลุด มันก็ยังมีตัวนี้ช่วยอยู่ และตัวนี้ก็ช่วยเรื่องกราวด์ของรถได้ระดับหนึ่ง ใส่ไปแล้วคงไม่เห็นผลอะไรมากมายจนรู้สึกได้ครับ นอกจากความสวยงามที่ใส่ปุ๊บสวยเลย :D

3. Modcula

Modcula New Member Member

49
    1
    0
    สวยอย่างเดียวเหลอคับ นึกว่าทำให้ไฟไม่ตก อิอิ

ขอบคุนค้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้