เปลี่ยนโช้คมอนโรมาครับ แต่ช่วงล่าง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Bobba, 20 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bobba

Bobba Guest

0
    0
    0
    คือผมซื้อ บี14 ปี96 มาครับ แรกๆขับมันทั้งเด้ง โยน ยวบ กับโชค้เดิมๆ ที่เป็นนำมัน ช่างบอกว่า โชค้มันนิ่มเลยไปเปลี่ยนเเดโช้ค แก๊สมอนโรมา ก็แข็งขึ้น อาการก็ดีขึ้น แต่ช่วงล่างเวลาขับไปทางขรุขระ จะสั่นค่อนข้างจะทำให้รำคาญ ผมยังไม่ได้เปลี่ยนลูกหมากด้วย เพราะพวงมาลัยเริ่มหลวมแล้ว ผมอยากทราบครับว่าถ้าผมเปลี่ยนพวกลูกหมากและยางต่างๆ แล้วอาการสั่น สะเทือน บางครั้งเหมือนท้ายสะบัดจะหายไปไหม หรือว่ามันเป็นข้อเสียของรถรุ่นนี้แก้ไม่ได้ครับ แล้วรถคันที่สมบรูณ์จริงๆ มีอาการอะไรบ้างไหมครับ ขับนิ่มและนิ่งดีไหม อยากทราบมากเลย ไม่เคยเล่นนิสสัน

2. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    รอผู้รู้มาตอบดีกว่าคร๊าบ:D:D:D:D:D:D:D

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    สปริง เดิม น่าจะล้า แล้วน่ะครับ

ส่วน บูชยาง อื่น ๆ ของ ช่วงล่าง สำคัญหมดครับ
    เปลี่ยนได้เปลี่ยน ครับ

ข้อเสียไม่เคยเจอน่ะครับ ถ้า เซ็ทช่วงล่างดีดี อุปกรณ์ถึง ๆ
    รับรอง คุณวิ่ง เซอร์กิจ ได้ แบบไม่น้อยหน้าใคร เลยล่ะ:D

4. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    ตามนั้นเลยครับ พี่แกเก่งทุกเรื่อง *-*

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ไม่จิงน่ะครับ อันนี้ ผม Confirm ;)

6. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    มาดูแล้วจากไป อิอิ

7. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    เข้ามาดู..อิอิ
    ยังไม่มีกำลังในตอนนี้..หุหุ

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ทำช่วงล่างออกมา ตั้งศูนย์หรือยังครับ

9. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    :D:D:D:D

10. Bobba

Bobba Guest

0
    0
    0
    [swd

ขอบคุณครับ สำหรับสปริงผมยังใช้ของเก่าอยู่ครับ แต่ผมดูด้วยตาเปล่า เลยไม่รู้ว่ามันล้าหรือไม่
    คิดเอาว่ามันคงไม่มีผล ถามช่างว่ายังใช้ได้ไหม ช่างบอกยังใช้ได้ ถ้ามันมีผลผมจะลองเปลี่ยนดูครับแล้วจะมารายงาน ปล โช้คข้างหน้ารีเฟล็ก หลัง เซ็นซาแทรคครับ

11. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
  12. Tora

Tora New Member Member

211
    24
    0
    มาเก็บข้อมูลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้