ที่ฉีดน้ำกระจกหน้าที่น้ำออกเป็นฟู่ๆใช้ของ jazz หรือของ city ครับที่ใส่กับ ES ได้ ???

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย pongz19, 10 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongz19

pongz19 Member Member

44
    2
    8
    ตามหัวข้อครับ คือกำลังจะเปลี่ยนพอดีของเดิมมันตันซะแล้ว
    จำไม่ได้ว่าของ jazz หรือของ city ครับ ที่น้ำออกเป็นฟู่ๆ
    ใครเปลี่ยนมาแล้วบ้างครับ ขอ part number หน่อย

2. jed-civic es

jed-civic es New Member Member

350
    33
    0
    ของ CiTy ครับ เบิก0ใหม่ก็ สองร้อยกว่าบาทครับ

3. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ใช่ครับ เดินไปบอกเขาว่าเอาที่ฉีดน้ำกระจกแจ๊ส เลยก็ได้ครับ

4. vee_01

vee_01 New Member Member

169
    14
    0
    คุ้น ๆ ว่าเคยผ่านตาว่า ตัวนึงเป็นของปุ่น อีกตัวเป็นของไทย ครับ

5. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    เว้าๆๆๆว้าวววววววววววว

6. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    เด๋วพรุ่งนี้ไปจัดมาซักคู่ดีก่า ใครมี PartNumber บ้าง บอกหน่อยจิ

7. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    Part No. ครับ

ใจจริงอยากเบิกมาใส่รถตัวเองเหมือนกัน (EG) แต่ทรงมันจะปูดมากกว่าของเดิมพอสมควร

เทียบกับของ ES

เครดิตจากลิงค์นี้ครับ มี DIY ใน ES เพียบเลย (ข้อมูลเพิ่มเติมเรื่องหัวฉีดน้ำก็มีอยู่ในนี้ครับ) => http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=234814

8. pongz19

pongz19 Member Member

44
    2
    8
    ของ jazz กะของ city มันใช้ตัวเดียวกันใช่มั้ยครับ ผมเข้าใจถูกรึป่าว
    แต่ทำไมผมไปถามเพื่อนๆที่ขับ jazz มันบอกว่า ที่ฉีดน้ำมันของมันน้ำออกเป็นเส้นๆ
    ...แต่ก็ไม่เป็นไรครับ จะลองเบิกตาม part นี้ดู

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มีนาคม 2008
  9. GaB

1,643
    70
    0

ถ้าหัวฉีดน้ำเป็นรูเดียว (ดูจากในรูปข้างบน) ก็น่าจะเป็นฝอยเหมือนกันครับ

แต่ผมคอนเฟิร์มนะว่า Jazz ฉีดออกมาเป็นฝอยจริงๆ

อ่อ! แล้วก็เพิ่มเติมอีกรุ่นว่าของ Civic FD ก็ฉีดเป็นฝอยครับ

10. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    เก็บข้อมูลคับ

11. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    แ ล้ ว มั น จ ะ ดี ก ว่ า เ ดิ ม ต ร ง แ ค่ เ ป ง ฝ อ ย อ ย่ า ง เ ดี ย ว ห ร อ คั บ

12. GaB

1,643
    70
    0
    ใช่ครับ ฟังดูแล้วอาจจะไม่ค่อยจำเป็น แต่พอลองใช้แล้วจะติดใจนะ...จริงๆ:D

13. Modcula

Modcula New Member Member

49
    1
    0
    ต้องลองครับ จัดไปซัก 1 ชุด

14. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    :confused:น่าฉนเนอะ!!!

15. chai_es

chai_es New Member Member

202
    13
    0
    ต้องไปหาใส่ซักครู่บ้างซะและ..........................:sad::sad::sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้