ความรัอนขึ้นเวลาขับไกลๆ เป็นเพราะสาเหตุไหร #สงสัยนะเนีย ช่วยหน่อย............?

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Thonganan Khonghom, 9 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ความรัอนขึ้นเวลาขับไกลๆ เป็นเพราะสาเหตุไหร #สงสัยนะเนีย ช่วยหน่อย............?

1. Jame Intasorn

Jame Intasorn Guest

0
    0
    0
    หม้อน้ำตัน. วาล์วน้ำตาย. พัดลมไม่หมุน. ปั๊มน้ำไม่มีใบพัด. เกิดได้จากหลายสาเหตุ อันดับแรกลองถอดหม้อน้ำผ่าล้างดูก่อนคับ ุ

2. น่าพัดลมม่หมุน ความร้อนขึ้นบางที ขับช้าไปสัก พักกะลงปกติ

3. Jame Intasorn

0
    0
    0
    ร้อนเวลาขับเร็ว. เย็นเวลาขับช้าใช้. รึป่าวคับ

4. Jame Intasorn

0
    0
    0
    เวลารถติดนานๆเกยความร้อนขึ้นสูงไหมคับ

5. Jame Intasorn

0
    0
    0
    เช็คพัดลมยังคับว่าหมุนครบทั้งสองข้างไหมหมุนแรงรึป่าว

6. จะถอดวาล์วน้ำออกมีผลอะไหรไหม #รถติดแก๊ส

7. Jame Intasorn

0
    0
    0
    ไม่แนะนำให้ถอดคับเพราะเครื่องจะเย็นเกินตอนเช้าๆหม้อต้มจะเป็นน้ำแข็งเอานะคับ.

8. Eric Eclar

Eric Eclar Guest

0
    0
    0
    ของผมเคยเป็นเปลี่ยนปะเก็น ลูกสูบหายเลย

9. จากประสบการณ์คับ ความร้อนขึ้นเวลาขับไกลๆหรือเหยียบยาว น่าจะหม้อน้ำตัน ระบายความร้อนไม่ทัน แต่ถ้าพัดลมไม่ทำงาน ความร้อนจะขึ้นเวลารถติดหรือขับช้าๆ ถ้าขับทางไกลยาวๆความร้อนจะปกติ เพราะลมช่วยระบายได้

10. ม่ตันคราบ

11. Jame Intasorn

0
    0
    0
    เหมือนที่พี่ข้างบนบอกคับผมก็ว่าหม้อน้ำตัน

12. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    พัดลมล้าหรือเปล่าครับหมุนแต่ไม่พอระบายความร้อนเวลารถวิ่งรับลมความร้อนจึงลดลง อาการนี้หลายสาเหตุครับต้องลองแก้ที่ละจุด

13. Ya Cici

Ya Cici Guest

0
    0
    0
    รถผมก็ความร้อนขึ้นมากเหมือนกันคับขับไปไม่ไกลความร้อนขึ้นเร็วมากคับเกิดสาเหตุอะไรคับพี่

14. Worrawut Mongkol

Worrawut Mongkol Guest

0
    0
    0
    Ya Cici อันดับแรกพัดลมหมุนเปล่าเดียววันที่11เช็คดูครับ

15. Ya Cici

Ya Cici Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณคับวันที่11เจอกันคับพี่รบกวนหน่อยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้