สปริง Eibach

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย coromant, 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. coromant

coromant New Member Member

117
    5
    0
    อยากทราบว่าสปริง Load Eibach 1.7 กับ 2.0 ต่างกันอย่างไรครับ และผมใช้เครื่อง 1.7 ใช้ 2.0 ได้ไหมครับ

2. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    eibach ทำแยกเป็น 2 รุ่น เพราะเครื่อง 2.0 กับ 1.7 น้ำหนักเครื่องไม่เท่ากันครับ ทำให้น้ำหนักกดลงที่สปริงด้านหน้า ของเครื่อง 2.0 น่าจะมากกว่าครับ
    เลยทำสปริงรองรับ ของ 2.0 ครับ ถ้าจะใส่ หาใส่ ตรงรุ่นเครื่องดีกว่า ครับ

3. Modcula

Modcula New Member Member

49
    1
    0
    Apex มีแยกแบบนี้มั้ยคับ

4. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    ไม่รู้นะคับรอผู้รู้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้