ถามเรื่องการติดตั้งเทอร์โบในเครื่อง 4E-FE

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย bangma, 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bangma

bangma New Member Member

2
    0
    0
    คือตอนนี้ผมมีอุปกรณ์ดังนี้
    1.เขา+ที่บังความร้อน
    2.เทอร์โบ(แบบมีท่อต่อน้ำเลี้ยง)
    3.ท่อพลาสติก+อินเตอร์พร้อมฝา+ท่อยางและสายรัด

สิ่งที่คิดว่ามันขาดหายไป
    1.โบวออฟวาร์ว
    2.ท่อน้ำมันเลี้ยงเทอร์โบและน้ำมันไหลกลับ(ตอนซื้อมาไม่มีมาให้)

ผมควรทำอย่างไรในการติดตั้งมันและมีอะไรขาดตกบกพร่องไปบ้างแล้วน้ำมันที่จะมาเลี้ยงแกนเทอร์โบเอามาจากตรงไหนแล้วควรบูสที่กี่ปอน ช่วยแนะนำและวิธีแก้ไขด้วยครับ

2. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    มีครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้