จะวางเบนซิลระหว่าง 2y กับ j ตัวไหนดีครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย tesittong, 17 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tesittong

tesittong New Member Member

5
    0
    0
    จะวางเบนซิลระหว่างเครื่อง 2y กับเครื่อง j ตัวไหนจะดีกว่ากันครับ

2. 1เจ เลยพี่ ขับสนุกแน่นอน

3. tesittong

5
    0
    0
    อยากทราบค่าใช้จ่ายของการวางเครื่องทั้ง2ตัวนี้ด้วยครับ

4. kung_wizardnon

kung_wizardnon New Member Member

531
    5
    0
    ของผม 1J GE +แก๊ส+FIG MIX +LAMDA เปลี่ยนหม้อลมเป็นชั้นครึ่ง +เรือนไมล์ใหม่
    ประมาณ 60000นิดๆ
    ประมาณนั้น ตอนนี้วิ่งประมาณ1.2-1.6บาท แล้วความหนักของเท้าครับ
    เครื่อง 2Yเคยลองวางในรถตู้ครับวิ่งไม่ค่อยออก
    ใช้รอบเยอะ กินน้ำมัน
    ลองดูครับ ตัดสินใจดู เรื่องราคา 2y ไม่ทราบครับ

5. OATSUFT

OATSUFT New Member Member

150
    0
    0
    Up"""

6. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    J น่าจะดีกว่านะคับ หาอะไหร่ง่ายดี

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    JZ ดีกว่าครับ

8. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    1jไปครับ เอาแรงนิส 1jโบ เอาแรงมาก2jโบคู่ไป แต่1jก็ไม่มีถนนให้วิ่งแล้วมั่งผมว่า

9. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    เล่นเครื่องตกูล JZ เป็นเครื่องตลาดนี่แหละครับดี ช่างบ้านเราไปที่ไหนก็พอจะซ่อมและมีอะไหล่อยู่มาก อะไหล่ทดแทนก็มี ส่วนตัวก็ใช้เครื่อง 1Jโบออโต้ ติดแก๊สวิ่งสบายๆอยู่แถวๆ1.50-1.80 บาท/กิโลครับ แล้วแต่สถานะการณ์ของเท้าเราครับ ส่วนเครื่อง2Yไม่แน่ใจเหมือนกัน รอสมาชิคท่านอื่นมาตอบแล้วกันครับ

10. rcwebfan

rcwebfan New Member Member

1
    0
    0
    ไม่ใช่สาวก j ครับ แต่มาเชียร์ j ด้วยคน

11. tesittong

5
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ
    ตั้งใจจะติดแก็สมาใช้ขายของ เลยมาลองคิดดูว่าเครื่อง2yมันตรงรุ่นดีแล้วก็เล็กกว่าด้วยครับน่าจะประหยัดกว่า แต่เครื่อง j ก็น่าดีไม่แพ้กัน หุหุ คิดหนัก

12. joe>2kd@HLc

joe>2kd@HLc New Member Member

2,956
    32
    0
    หน้ารถไปโดนอะไรมาล่ะครับพี่น้อง

13. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    พอรู้ราคาเกียร์ 2y ไหมครับ

14. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ถ้าขายของธรรมดาไม่ได้บรรทุกอะไรหนักมาก2Yก็พอไหวครับ แต่ถ้าในความคิดส่วนตัวผมว่าถ้าเครื่องยนต์กำลังเหลือเนี่ยจะประหยัดน้ำมันกว่านะครับเพราะว่าเราไม่ต้องเหยียบคันเร่งมากครับรถมันก็ไปแล้วครับ ถ้าเครื่องยนต์พอดีกับภาระหรือโหลดที่เครื่องยนต์ต้องรับภาระจะยิ่งทำให้เราเหยียบคันเร่งมากขึ้นทำให้รถนั้นกินน้ำมันมากขึ้น(พูดถึงกรณีที่รถต้องมีการบรรทุก แบบเยอะๆเพราะผมไม่รู้ว่าจุดประสงค์ที่พี่จะเอาไปใช้อะไรครับ)ยังลองเช็คราคาค่าเครื่องพร้อมวางระหว่างเครื่อง2ตัวดูครับ ว่าน่าเล่นตัวไหน ลองดูครับ

15. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    มวยคนล่ะรุ่นเลย เปรียบกันไม่ได้ สนับสนุนเจไม่โบ เพราะอะไหล่หาง่ายกว่า แรงกว่า

16. ไม่ต้องไปเชียร์เค้าหรอกเอาตัวเองให้รอดก่อนดีกว่ามั้ง ไอ้ควาย

17. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ดูตัวเองก่อนดีมั้ย สุภาพกันหน่อย

18. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    มาอีกล่ะ........

19. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    ว่าแต่เบิกของแถวไหนครับ
    เครื่องเดิม2L อยู่ 3บาท/โล ยังกินอยู่ป่าวครับ
    แต่ไม่แรงนี่ดิ ปัญหาไปไหนตามคนอื่นไม่ยักกะทัน กุมใจจิง

20. ome31

ome31 New Member Member

17
    0
    0
    2y 3y ติดแก็สมาวิ่งขายของ ดีกว่าครับ แต่อัตตาเร่งก็ต้องทำใจด้วยครับ ตีนปลาย ประมาณ 100 - 110 รอบประมาณ 2500-3300 กินแก็ส ประมาณ 1 บาท แก็ส 10.70 ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนครับ อุประกรณ์เดิม พัดลมเครื่อง ไม่จุกจิก อไหล่เบิกใหม่ ถูกมาก ไม่ต้องไปวุ่นกับ กล่องและการวายสายครับ
    ซ่อมง่ายกว่าเจ ครับ วางแล้วห้องเครื่อง เหลือๆ เลยครับ ต้องบอกไว้ก่อนนะครับ เหมาะสำหรับใช้งานแบบไม่ต้องการรีบร้อนจะไปอะไรมากมายนะครับ
    แต่ค่าตัวไม่เบาเลยครับ 20,000 ขึ้น ครับ

21. ome31

ome31 New Member Member

17
    0
    0
    ลองมาใหม่ครับ 2y ผมจูนแก็สมาใหม่ ให้กินกว่าเดิม อัตตราเร่งดีขึ้น แบบกดมาทันใจเลยครับ ปลายทำได้ 130-140 กินแก็ส ประมาณ 1.40 บาท ไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนครับ ผมขับทางไกล 360 กม ไป ต่างจังหัวดครับ วิ่งรวดเดียวไม่มีพักครับ มีขึ้นทางเขาชันๆ ก็ไปได้ด้วยดีครับ อ้อ รถผมใส่หลังคาไฟเบอร์ ทรงเตี้ยด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้