ขอคำแนะนำเทคนิคการขับคาร์ทที่ RCA

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย Kart Mania, 24 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kart Mania

Kart Mania New Member Member

8
    1
    0
    ชาวคาร์ททุกๆท่าน ครับ

จะขอรบกวนถาม เคล็ดลับ เทคนิค การขับที่ RCA เพื่อให้เวลาดีอ่ะครับ
    ขับอยู่ที่ 34s :cry: เลยมาขอคำแนะนำเพื่อให้เวลาลดลงอยู่ในวิ 33

แขนเมื่อยกว่าขับที่ MSL เยอะมากเลยครับ แต่สบายหลังกว่า

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

Desperate KartRacer ถูกใจสิ่งนี้
  2. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    แอบได้ยินเทคนิคมาจากอาจารย์ยะ เดี๋ยวแอบเล่าให้ฟังแล้วกัน

ไลน์ที่ RCA แตกต่างกับ ไลน์ที่ MSL , ที่ MSL ใช้ Racing Line
    แต่ที่ RCA บางที่ใช้ Racing Line ไม่ได้ผล ที่ RCA ต้องขับแบบบีบๆ ไลน์
    ให้เทรคแคบ และ สั้นที่สุด แล้วก็เหมือนกับขับที่อื่นๆครับ คืออย่าให้รถสไลด์เยอะ
    เพราะช่วงสไลด์เวลาเสียไปเยอะมาก แล้วต้องพยายามเลี้ยงรอบครับอย่าให้รอบตก
    ตอนออกโค้ง บางทีจุ่มคันเร่งหมดเข้าไปในโค้ง อาจจะช้ากว่าผ่อนคันเร่งสักนิด แล้ว
    เลี้ยงรถได้ดีกว่าเดิม พร้อมเติมคันเร่งเร็วๆ ให้ถูกจังหวะก็น่าจะเร็วขึ้นนะครับ

ป.ล. จำเค้ามาเล่านะครับ เพราะขับเองก็ไม่เร็วเหมือนกัน

3. TAKACHI

TAKACHI New Member Member

150
    0
    0
    สุดยอดเลยครับพี่....

ผมติดที่ตัวใหญ่ ไม่งั้นล่ะแหล่ม :D

4. mercedes_1

mercedes_1 New Member Member

16
    0
    0
    racing line เป็นยังไงอ๋อคับ

5. Kart Mania

Kart Mania New Member Member

8
    1
    0
    ขอบคุณมากๆครับพี่กิตติ :)
    ไว้เสาร์-อาทติย์นี้ จะเอาเทคนิคพี่ไปใช้ครับ

แหม เวลาของพี่กิตติ ถ้าจำไม่ผิด ติดอยู่ใน Top ten เลยนะครับนั่น
    ส่วนอาจารย์ยะ เนี่ยเขาจะขึ้นอันดับหนึ่งอยู่แล้วเนอะ ขับได้เร็วมากๆ

6. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีครับ....ฝากอีกอย่าง...เวลาเบรค ก็ต้องยกคันเร่งด้วยนะ...เดี๋ยวรอบมันตัด..ส่วนใหญ่จะใช้วิธี เติมคันเร่งให้เร็วครับ...เมื่อเบรคแล้วเติมคันเร่งให้เร็วรอบก็ไม่หาย...ส่วนอื่นๆนั้นท่านๆทราบกันดีอยู่แล้ว...เคยไปเล่นมาเหมือนกันครับแต่ไม่เร็วครับ...ขับให้คันหลังเค้าไล่ชน
    เพราะขับช้า.......อิอิ(มือเป็นลิง...คงเข้าใจนะครับว่าหมายถึงอะไรก็สนุกๆดีครับ)

7. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    เก็บข้อมูลเอาไปลองใช้มั่งดีฟ่า

8. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    :) เป็นถึงนักแข่ง Jazz + kart + ขับเครื่องบินประจำกองบิน 53
    ยังมาแอบเป็นตะเข้อยู่อีกนะอาจารย์หนู :)

9. num_06

num_06 New Member Member

26
    0
    0
    ไปเมื่อไรจะได้ไปด้วยนะ โทรบอกด้วยนะคุณหนู

10. num_06

num_06 New Member Member

26
    0
    0
    ไปเมื่อไรจะได้ไปด้วยนะ โทรบอกด้วยคุณหนู

11. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ง่ายๆ สั้นๆ คืน เป็นเส้นตรงครับ มีแต่ทางตรงครับ
    ไม่มีทางโค้ง และ ไม่มียูเทินร์ ครับน้องชูมัคเกอร์
    หรือว่าจะเป็นน้องฮัลมินตันดี

12. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    คุณกิตติครับ....ผมว่าแนะนำน้องเค้าใส่ชุดให้รัดกุมดีกว่าครับ...กลัวเลี้ยวไม่ได้ติดเป้ากุงเกง.....

:D:D:D:cool::cool::cool::cool:

13. NU53

641
    0
    0
    แก้ข่าว

หวัดดีครับพี่ ขอแก้ข่าวคับ

Civic + kart เท่านั้นครับพี่ อิอิ :D ส่วนขับเครื่องบินนั่น คนทางบ้านคับพี่ :)

14. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    พี่หนูส่งรูป civic ให้ผมดูหน่อยซิคับ
    แล้วงาน honda สมัครอย่างไรคับอยากร่วมสนุกด้วยคับ

15. NU53

641
    0
    0
    ได้มาแล้วครับ

เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดู ที่ได้มาเป็นรถมีทะเบียนอ่ะ สีฟ้า เครื่อง B16 เกียร์ธรรมดา คงต้องทำเพิ่มหลายอย่างเลย เช่น โรลบาร์ แคม

ส่วนการสมัครงานฮอนด้า เกี๊ยกโทรไปสมัครที่บริษัทกรังปรี ได้เลย อยู่แถวลาดปลาเค้าอ่ะ
    หรือไม่ถ้าพี่ได้ข่าวไรจะโทรไปบอก

ปล โรลบาร์ยังจะขายพี่อยู่เปล่าคับ :D

16. Mr_AE92

Mr_AE92 New Member VIP

119
    2
    0
    เอาไปใช้มั้งดีก่า
    ว่าแต่ถ้าฝนตกเมื่อไรอยากไปวิ่ง MSL จัง
    ฝนตกตอน 24 H ขับไม่ได้เลย
    อิอิ

17. WF_Kitti

1,695
    3
    38
    อ้าว:confused: แล้วที่บอกว่าไปลง Jazz มา ก็อำพี่อะดิ ....

ถ้าพี่ไม่ติดไปเมืองจีน 6-7-8-9 มีนา จะไปเชียร์ขอบอ่าง เฮ้ยขอบเตียง
    เฮ้ยขอบสนามเลยน้อง...(หมกมุ่นพิมพ์ผิดพิมพ์ถูก) :)

มืออาชีพแต่หล่ะท่านถ่อมตัวกันจริงๆ นะ :)

18. mercedes_1

16
    0
    0
    55555+

19. mercedes_1

16
    0
    0
    555555555555+ โหห พี่ไก่ ก็ของมันใหญ่อะคับโหเซงจริงๆเกิดมาใหญ่ต้องใส่หลุดๆปิดไว้เดี๊บวมันอึดอัดหายใจไม่ออก ขาอะคับแหมม:D:D คิดถึงบรรยากาศเย็นวันศุกร์ที่msl จิงๆเล้ยยยยยยยยยยยยยโว้ยย... 55555+:D:D:D:D:D:D:D:D:teeth::teeth::teeth:

20. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0

21. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0

อยากซ้อมฝนไปลอง Sugabeat จิ วันก่อนมีโอกาศได้ไปมานี่ฟิวคล้ายๆเลย

22. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    เวลาฝนตกการขับจะคล้ายๆ กับที่ Sugar Beat เหรอครับ ผมนึกว่าเวลาฝนตกจะหนักกว่าซะอีก เพราะว่าถ้ามันคล้ายๆ กัน ผมจะได้เข้าไปขับอีก

23. Mr_AE92

Mr_AE92 New Member VIP

119
    2
    0
    ฃูก้าบีท เคยไปแล้ว อาการไม่คล้ายอ่ะดิ
    เพราะสปีดมันต่างกัน
    และอาการรถมันก็ไม่เหมือนนะ

คิดไปเองหรือเปล่าก็ไม่รู้นะ แต่รู้สึกว่าไม่ใช่อ่ะ
    อิอิ

24. NU53

641
    0
    0
    ชักอยากขับฝนที่ MSL

จากที่เคยลองมาทั้งสนามฝนตก และ สนามที่ชูก้าบีท
    ความคิดเห็นส่วนตัว ผมว่าสนามที่ฝนตกจะลื่นมากกว่านะครับ ส่วนที่สนามชูก้าบีท ได้อารมณ์คล้ายๆขับฝนเหมือนกันอ่ะ แต่ลื่นน้อยกว่าเท่านั้นเองครับ

ผมคิดว่าใช้ซ้อมขับฝนได้เหมือนกันอ่ะครับ ที่ชูก้าบีท อ่ะ :)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มีนาคม 2008
  25. น้องมือใหม่

ก่อนอื่น หนูต้องขอบอกว่าเป็นมือใหม่จริงๆค่ะช่วงนี้ใกล้ปิดเทอมแล้วอยากหากิจกรรมทำ คิดว่าอยากขับรถโกคาร์ทค่ะดูแล้วพี่NU53จะมีประสบการณ์หลายแบบ อยากให้พี่ช่วยแนะนำหนูด้วยได้ไหมค่ะเพราะว่าบางทีขับรถยนต์แข่งด้วยน่าจะได้ประสบการณ์มากกว่าขับแต่โกคาร์ท

26. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    ผมว่า มันคล้ายๆ ตอนที่ผิวแทรคเปียกแต่ไม่ชุมอะนะ ในรอบแรกๆก่อนยางจะร้อน พอร้อนแล้วก็เกาะขึ้นอีกหน่อยอะ (ความรู้สึกส่วนตัวนะหรือคิดไปเองก็ไม่รู้) ขับ 24 Hr ที่พัทยาป่าวอะ แทรคมันยาวเลยมีความเร็วอะจิ

แต่มันไม่ได้ลื่นแบบว่าตกหนักแล้วแทรกเปียกน้ำขังอะ

27. WF_Kitti

1,695
    3
    38

ไม่ได้เข้ามาอ่านกระทู้หลายวัน มีน้องใหม่2 มาแอบปิ๊งอาจารย์หนูซะแล้ว :)

ป.ล. แล้วสาว 18 ของอาจารย์ยะหายไปไหนแล้วนี่

28. NU53

641
    0
    0
    งานเข้าแล้วตู

งานเข้าเลยพี่ คนทางบ้านแวะเวียนมาอ่านบ่อยด้วย งานเข้าแน่พี่ ถึงขั้นหูยาน 5555555555 :D

29. ccat

ccat New Member Member

155
    0
    0
    555 คุณนู๋เจอสาว18 ภาค2 555

30. สาว 18

สาว 18 Guest

0
    0
    0
    ไม่หายคะ

หนูสาว 18 ตัวจริงคนเดิมที่เขียนถึงจารยะ77ไงคะไม่หายไปไหนหรอกคะพี่ WF Kitti ดีนะที่จำหนูได้อยู่แต่หนูโกรธพี่ยะ77 กับพี่ TOEY PRC นะว่าหนูโกหกต่างๆนาๆเลย ...หนูเลยติดตามพวกพี่ๆอยู่ห่างๆแสนห่างเลยคิดแล้วยังโกรธไม่หายคนอะไรไม่หล่อเท่าไหร่แต่หวงวิชาตอนนี้ได้ จารหนูเป็นคนสอนดีกว่า ว่าไงคะพี่จารหนูขา ถ้ารับเป็นศิษย์จะรีบไปสมัครเลยแล้วมีจารอื่นๆๆที่เก่งๆๆอีกไหมคะพี่หนูขา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้