รถผมมีปัญหา..ขอรบกวนชาว HILUX ช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย กระบะตูดดำ, 16 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ปัญหาที่ว่านี้ก็คือ ตอนนี้ยางล้อหลังของผมมันมีอาการกินขอบข้างใน (กินลึกมากครับ)ผมเปลียนยางมา 2 เส้นแล้วยังใช้ไม่คุ้มเลย ผมอยากรู้ว่ามันเกิดจากอะไรครับ พอมีทางแก้ไหมครับ ขอบคุณมากครับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    โหลดเตี้ยแค่ไหนครับ

3. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    แม๊กซ์ 15 ยางติดขอบซุ้มหนะครับ(มีผลไหมครับ):p

4. ลองดูนะครับตอนผมใส่ล้อ15 ผมตัดโช้คหลังกลับแหนบไม่ต้อง
    ถอดแหนบบรรทุกออกนะครับใส่ยางกันกระแทกมิตซูL200
    นะครับ ลองดูนะครับอันนี้รถผมตอนขอบ15นะครับไม่เป็นไร
    เลยครับ

5. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    มันต้องสีกับซุ้มล้อแน่เลยเพราะคานแข็งมันไม่น่าจะกินยางแบบที่ว่านะครับ
    หรือถ้าเคยบรรทุกหนักมาก คานมันโกงก็อาจจะเป็นไปได้ครับ

6. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    อาจจะเป็นไปได้เหมือนเพื่อนข้างบนตอบ ลองดูอีกเรื่องนะครับ เรื่องโช๊คอัป

7. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ไม่มีประสบการณ์ ครับ ขับเดิมเข้ามาดูรายละเอียด

8. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0
    ขอบคุณในคําตอบมากนะครับ

โช้คอัพทํามาแล้วครับ (แต่มันกินด้านในนะพี่ข้างเดียวด้วยครับ):)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้