อยากทราบเส้นทางไปอบจ.ชลบุรี

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย wutpioneer, 21 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wutpioneer

wutpioneer New Member Member

172
    33
    0
    อยากทราบเส้นทางไปอบจ.ชลบุรี พอดีวันนี้ผมมีธุระที่นั้นไม่ทราบว่าพี่ๆๆท่านใดเคยผ่านบ้างครับมันอยู่ตรงไหน พอดีผมจะไปเส้นมอเตอร์เวย์ ไม่ทราบว่าต้องไปลงตรงด่านไหน ช่วยหน่อยครับ :cry:

2. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    ถ้าลงจากทางด่วนบางนา-ตราดก็ตรงไปอย่างเดียวเรยคร๊าบบ

3. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    จากมอเตอร์เวย์ ออกไปทางชลบุรีปกติ ก็ไปเรื่อย ช่วงแรกที่สังเกตุคือจุดแวะพักกลางทางที่ให้ได้คลายเส้น กินข้าว กินขนม และเติมน้ำมัน จากนั้นก็ออกเดินทางต่อ แล้วสังเกตุทางออก ชลบุรี-พนัสนิคม ครับ ซึ่งจะเป็นทางแยกออกซ้ายเชิงสะพานข้ามแยก เมื่อออกมาตามทางแยกดังกล่าวจะมาชน 3 แยก เลี้ยวซ้ายไป พนัสนิคม เลี้ยวขวาไปชลบุรี ก็เลี้ยวขวาเลยวิ่งไปอีก 4 Km เจอ 4 แยกแรกก็นเป็นแยก Bypass ถนนเลี่ยงเมืองชล ก็ตรงไปอีกทีจนเจอ 4 แยกตัวเมืองชลล่ะครับ ทีนี้น่าจะไปต่อได้แล้วนะครับ เพราะผมไม่ชัวร์ในส่วนของ อบจ.ชลบุรี แต่ถ้าใช่แถวแยกนินจา ตลาดมืด ผมก็ว่าจะไปอยู่นะคืนนี้

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อิ......อิ ชลบุรี ผมรู้จักที่เดียว หลังปั๊ม ที่อื่นไม่รู้ทาง อ่ะ :D:D:D:D

5. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    มันคือไรเหรอพี่:D:D

6. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    มันมีของดีที่น่าพิสูจน์
    คราวที่แล้วพลากคราวหน้าไม่พลาดแน่ๆ:D

7. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ปั๊ม เอสโซ ด้วย นะ

อิ อิ อิ

8. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    :D:D:D:D

9. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เข้ามาดู ถึงแล้วยังหว่า:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้