รบกวนเรื่องผ้าเบรคหน้าอีโว 5-6 ที่เป็น Brembo ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย claimmaker, 14 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. claimmaker

claimmaker New Member Member

16
    0
    0
    รบกวนพี่ ๆ ในนี้ด้วยครับคือผ้าเบรคหน้าอีโว 6 ของเพื่อนผมมันหมดแล้วครับ (เครืองทำนิดหน่อย)

คือผ้าเบรคต้องใช้ของ brembo เองรึป่าวหรือใช้ยี่ห้ออื่นเทียบเอาได้ครับ แล้วพวกพี่ ๆ ใช้ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วย คือลักษณะการขับของเพื่อนผมก็ใช้ในชัวิตประจำวันบ้าง ซึ่งบ้างอย่างละครึ่งครับ

ขอบคุณครับ

2. S.Hendry

S.Hendry New Member Member

81
    1
    0
    ใช้ของ brembo รึยี่ห้ออื่นๆก็ได้ครับ บอกเขาว่าใส่ Evo6
    ถ้าใช้ของBrembo ราคาค่าตัวจะสูงนิดนึงครับ แต่ได้ที่ความเงียบ ยามเบรกไม่มีเสียงมากวนใจ
    จากลักษณะการขับ เลือกพวกเกรด 0 - 500 ก็น่าจะเพียงพอกับการใช้งาน
    ส่วนตัวของผมเองใช้ของโปรเจคมิวครับ

3. claimmaker

16
    0
    0
    ขอบคุณครับ สำหรับคำตอบครับ

4. bung1919

bung1919 New Member Member

6
    0
    0
    ขายผ้าเบรค For brembo ขาย 5,500 ติดต่อ 089 - 5135858

5. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    กำลังจะแนะนำ HD เลยรุ่นใหญ่มาปาดหน้าซะแล้ว อิอิอิ 0-500 เหมือนตัวข้างบนก็พอแล้วครับโรงงานเดียวกับ project MU

6. claimmaker

16
    0
    0
    อีกนึดนะครับ คือ HD โรงงานเดียวกับ P.Mu นี่ วัสดุที่ใช้เหมือนกันมั๊ยครับ แล้วเรื่องเสียงที่เบรคมีมากรึป่าวครับ เพราะเห็นราคามันต่างกันครับ

ขอบคุณครับ

7. nismomonster

nismomonster New Member Member

339
    4
    0
    HD กับ project MU วัสดุเหมือนกันครับ ตัว0-500ไม่แน่ใจว่าจะมีเสียงดังมากรึเปล่าน่ะครับ แต่ที่ผมใช้เป็นตัว 0-800 เสียงไม่ดังธรรมดาแต่ดัง เ -ี้ ยๆเลยครับ หุหุหุ

8. claimmaker

16
    0
    0

แล้ว AXIS กับ HD นี่ ตัวไหนแนะนำครับ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้