สำหรับผู้ที่ยังกังวลในความปลอดภัยของการติดแก๊สครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ลูกผู้ชายขายความเย็น, 10 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมไปก๊อปของเค้ามาอีกทีนะครับ เห็นว่ามันน่าสนใจและก็น่ากลัวดีครับ เพราะความประมาทของคนแท้ๆ ดูกันเอาเองครับ ต้องขออภัยสำหรับผู้ที่เคยดูแล้วนะครับ แต่เอาไว้ให้คนที่ยังไม่เคยดูไว้ชมกันเล่นๆครับ ไว้เตือนสติว่าอย่าประมาทครับ

ลองดูสภาพถังแก๊สดิ่ครับ มันยังพร้อมใช้งานอยู่เลยนะนั่น สภาพกิ๊กๆ

1. เป็นถนนสี่ช่องทาง รู้สึกว่าจะเส้นชลบุรีรึเปล่า ซิวิควิ่งตามรถเก่งมาเลนซ้ายแล้วก็แซงออกเลนขวา อยู่ดี ๆ ก็มีรถกระบะวิ่งย้อนศรมา (เพราะขี้เกียจไปยูเทิร์น มันไกล)
    ในรูป ซีวิคสีน้ำเงิน รถเก่งที่ซีวิคจะแซงคือ สีเขียว ส่วนกระบะย้อนศรคือ สีม่วง

พอซีวิกหักหลบ กระบะก็ชนกลางคันซิวิคเลย ผลคือ ขาดกลางครับ กระเด็นไปถนนอีกฝั่งนึงเลย

2. คนขับใส่เสื้อสีดำที่กำลังนั่งเก็บของในรถอ่ะครับ ส่วนคนที่มากับรถกระบะ บาดเจ็บส่งโรงบาลหมดเลยครับ

3. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    รอดมาได้ก็สุดยอดแล้วครับหมดสภาพรถเลย

4. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    1.คาดเบลล์
    2.ถุงลมนิรภัย
    3.ไม่โดนทางคนขับหรือประสานงา
    4.ฝีมือถึง
    5.หลวงพ่อออออออออ

5. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    ............กระจุยย....

6. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ขาด 2 ท่อนเลยหรอเนี่ย........

หลวงพ่อช่วยคุ้มๆ.....

7. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    ของเค้าดีจริงๆ...

8. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    LPG จงเจริญ

9. YAI 007

YAI 007 Member Member

292
    0
    16
    ตามประสบการณ์ผมโอกาศรอดยากครับ(ไม่ได้แช่งนะครับ) แต่ดีแล้วครับที่ไม่เป็นอะไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้