ช่วยหน่อยคับพี่น้องคับ เรื่องตู้ marathon MB 12.S คับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ++GofZz_SCEPTER++, 15 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    อยากตีตู้เองอ่ะคับพอดีที่บ้านมีไม้ 10 มิล เหลื่ออ่ะคับ marathon MB 12.S วอยส์เดียวน่ะคับ

ต้องตีเเบบไหน คับขนาดเท่าไหร่อ่ะคับ ช่วยอทิบายหน่อยน่ะคับ ว่าเเผ่น a b c d e f ตามรูปที่เเนบมาข้างล่างต้องใช้ขนาดเท่าไหร่ อ่ะคับ เเล้วต้องเจาะท่อตรงเเผ่นไหนคับ

เเล้วถ้าอยากตีเเบบโชว์ตูดซับให้หน้าซับควําลงต้องทําตู้เเบบไหนคับ เสียงจาดีมั้ยคับ

ขอบคุญล่วงหน้าน่ะค๊าบบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มิถุนายน 2006
  2. itsarachon

itsarachon New Member Member

4
    0
    0
    ไม้ 10 มิลตีไปก็กระพือครับผม เสียงไม่ค่อยแน่น จะให้ดีหาไม้ปาติเกิล 15-20 มิลดีกว่าครับ
    ส่วนเรื่องขนาดนั้นผมว่าต้องคำนวณหาเองจากปริมาตรจะดีกว่าครับ

3. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เเล้วมันคํานวญบังไงอ่าคับช่วยสอนหน่อยคับ

4. phu@gods

phu@gods New Member VIP

98
    1
    0
    ไม้บางไปนะครับ ซัก16-20 มิลน่าจะทำให้เสียงดีกว่านี้นะ ปริมาตร น่าจะอยู่ราวๆ 1.5นะ (ตู้เปิดนะ)ท่อขนาด4นิ้วนะ เวลาตีตู้ ควรจะหาไม้ชิ้นเล็กหลายๆชิ้น มาวางไว้ในตู้โดย ติดกาวให้แน่นนะ เพราะว่า ถ้าตู้ของในมันโล่งๆ เสียงมันจะก้องนะครับ ลองดูนะ

5. superfan

superfan Member Member

58
    1
    8
    ถูกต้องนะคราบบบบบบบบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้