B16a Vtec เล็ก วางแล้วอืดไหมครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย utaga, 16 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. utaga

utaga New Member Member

74
    1
    0
    ออกตัวดีไหมประหยัดไหมครับ ถ้าเทียบกับ B20B ครับ อันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

2. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    เท่าที่รู้ว่า B20b น่าเล่นกว่าครับ วางง่ายตรงรุ่น แล้วก็แรง

แต่ถ้าอยากแรงขึ้น ก็ เป็น เสื้อ B20b ฝาB16

แรงแน่ๆ ๆ อยากได้ๆๆๆ

3. เครื่องที่จะวาง เป็น ท่อนล่าง B 20 b ประกบฝาสูบ B 18 c ฝาดำครับผม

4. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    วาง B20B ตัว CRV ปีสุดท้ายไปก่อน หลังจากนั้นเมื่อมีงบค่อยหาฝา Vtec แต่ต้องเป็นฺ B18 เพราะได้กำลังอัดสูงมากว่า B16 ใส่เพิ่มความแรง ค่อยๆเป็น ค่อยๆไป สนุกว่าและได้ความรู้

5. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    อืม ครับ จัดไปเลยครับ

6. Vigor1988@hotmail.com

[email protected] New Member Member

8
    0
    0
    ดูรถของเกณฑ์งัย B20B

7. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เจ้าตัวออกมายืนยันเองเลย คุณเกณ

8. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    B-16 ก็ดีนะครับผมผมก็ใช้อยู่ นะครับวิ่งดีพอสมควรนะครับผมว่าใช้งานระดับนี้ก็พอแล้วครับ......อัดตราเร่งเท่าไรไม่รู้ครับไม่เคยลองจับดูเลย0-100 น่าจะประมาณ 11-12 วิน่ะครับ ปลายก็ตัด 190 ครับ ล้อ 16 ยาง 50 205 น่ะครับ เกียร์ AUTO อีกต่างหาก .......เมื่อก่อนผมใช้รถคันเก่า 0-100 แค่ 5.3 วิ เอง แต่แค่นี้ตอนนี้ คงพอแล้วครับ เรามาให้ความสำคัญกับเบรคดีกว่าครับ......เออ? อีกอย่างนึงครับ รถของเราจะมีคานกลางที่วางตามยาวอยู่ใต้เครื่องน่ะครับ วาง B-16 แล้วต้องถอดออกเลยนะครับทำให้ความแข็งแรงของตัวถังลดลงอย่างมากเลย ทางที่ดี นะครับH-22 ดีกว่าครับ accord เหมือนกันโครงสร้างเหมือนกัน ถูกกว่า b 16 อีก แต่ดูเรื่องเบรคด้วยนะครับรถยิ่งแรง เบรคก็ต้องดีด้วยครับ..............

9. เรื่องเบรคก็สำคัญอย่างที่เพื่อนสมาชิกบอกอะครับ ความแรงของเครื่องที่จะวางกับความสามารถในการหยุดรถควรสัมพันธ์กันอะครับ เพื่อความปลอดภัยอะครับ

10. ^-^SADIS^-^

^-^SADIS^-^ New Member Member

49
    0
    0
    ถ้าพวกพี่ๆๆอยากแรงเอาแบบผมเลยb20ฝาบนb18แรงแน่นอนคับ รายละเอียดอื่นๆมีอีกนิดหน่อยแล้วแต่ปัจจัยพวกพี่ๆกันนะคับ อิอิอิ ส่วนเรื่องเบรคเอาหน้าเป็นของskyรับรองอยู่ชัว ที่สำคัญราคาไม่แรงด้วยคับ ผมใช้อยู่จับดีมาก

11. maitai

maitai New Member Member

11
    0
    0
    อยากเปลี่ยนเบรคเหมือนกันครับ แล้วราคาเบรคของ sky นี่เท่าไหร่เหรอครับ

12. ^-^SADIS^-^

49
    0
    0
    รวมค่าแปลงด้วยตอนที่ผมทำก็ประมาณ8-9พันล่ะคับ

13. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    ทำเบรคที่ไหนมาครับกำลังอยากทำเหมือนกันครับ

14. ^-^SADIS^-^

49
    0
    0
    แล้วพี่ๆๆจะหาอ่ะไหล่กันเองหรือให้ที่ร้านทำให้อ่ะคับ ส่วนร้านที่ผมทำอยู่แถวคลองสานอ่ะคับถ้าเรื่องhonda ขอให้บอกร้านนี้เค้าดีจิง รับรองและที่สำคัญราคาไม่แรงคับ อิอิอิ

15. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    ไกลจังเอย.................

16. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    ใช่ครับไกลครับ แต่ก้ออยากทำอยู่นะ เก็บตังค์ก่อนละกัน

17. ^-^SADIS^-^

49
    0
    0
    ไม่ไกลหรอกคับพี่ ถ้าเทียบกับราคาร้านอื่นรับรองถูกแน่นอนแล้วที่เดียวจบด้วยคับพี่เจ้าของร้านเค้าทำทีมเบียร์สิงห์อยู่คับผมทำกับพี่แก่มานานมากแล้วคับไงใครสนใจบอกผมได้คับเดียวผมพาไปรับรองจบคับ

18. Aui_Acc88

2,164
    10
    0
    เรื่องเบรคก็อยากแปลง เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้