ตอนที่ 1 Honda Super Click (CBR Autometic)

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย KengRacing, 22 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    รายงานโมดิฟาย Honda Super Click ตอนที่ 1

Honda Click Forword คันนี้ ซื้อเมื่อเดือนมีนาคม 2549
    เมื่อออกมาสัปดาห์แรก ได้เปลี่ยนลูกสูบใหม่ โดยใช้ลูกสูบ Honda Sonic และมีการยืดเพลาข้อเหวี่ยงนิดหน่อย
    จากนั้นได้ทดสอบ ผลปรากฎว่า แรงกว่าเครื่องเดิมนิดหน่อย ไม่เป็นที่น่าพอใจ เนื่องจากพื้นฐานเสื้อสูบฝาสูบ มีขนาดเล็กมาก ไม่สามารถโมดิฟายได้มากเพียงพอตามความต้องการ จึงต้องมีการคิดโครงการโมดิฟายใหม่ เพื่อขยายเครื่องยนต์ที่มีขนาดเล็กจิ๋วให้สามารถรองรับความแรงได้เพิ่มมากขึ้น โครงการ Honda Click + Honda CBR 150R จึงบังเกิดขึ้น

หลังจากโมดิฟายเครื่องยนต์ใหม่ 3 เดือนที่ผ่านมา (บางรูปมีการเซ็นเซอร์รายละเอียดบางจุด)

เห็นชัดๆ Click หัวโต

เครื่อง CBR 4 วาล์ว 2 แคม

ด้านหน้าเครื่อง

รถพร้อมก่อนนำไปลอง

ผลการทดสอบ เป็นที่น่าพอใจ สำหรับเครื่อง CBR 150R STD. กับเกียรออโตเมติก ทำความเร็วได้เกินกว่า 140 km/h (จมไมล์) อย่างง่ายดาย แต่มีปัญหาเล็กน้อยที่ต้องแก้ไข ติดตามตอนต่อไป

รายละเอียดโมดิฟาย
    - ฝาสูบและชิ้นส่วนภายใน : Honda CBR 150R STD.
    - เสื้อสูบ : Honda CBR 150R STD.
    - ลูกสูบ : Honda CBR 150R STD.
    - ก้านสูบ : Honda Click แก้ไขให้รองรับกับข้อเหวี่ยงที่ยาวขึ้น
    - ข้อเหวี่ยง : Honda Click ยืดข้อเหวี่ยง 4 mm.
    - ระบบส่งกำลัง : Honda Click แก้ไขเฟืองท้ายให้มีความเร็วปลายเพิ่มขึ้น
    - ชุดไฟ : Honda Click แก้ไขระบบจุดระเบิดให้รอบเครื่องตัดมากกว่า 10,000 rpm
    - รายละเอียดอื่นๆ ที่แก้ไข ย้ายหม้อน้ำไปอยู่ที่พักเท้าหน้า เพื่อให้แก้ไขจานไฟจุดระเบิดได้ง่ายขึ้น, แก้ไขระบบสตาร์ทเครื่อง, เปลี่ยนชุดท่อไอเสียให้ระบายได้ดียิ่งขึ้น, เปลี่ยนคาร์บูเรเตอร์ของ Honda รุ่นอะไร ดูเอาเอง? และข้อมูลอีกหลายอย่างที่ยังไม่สามารถเปิดเผยได้ ณ เวลานี้

2. Tucky Z

Tucky Z New Member VIP

247
    6
    0
    ท่าทาง แรง น่าดู เดี่ยวเอามั่ง น้ำมันแพง งี้ เดี๋ยวจะไป สอย air blade แว้ว

แก้ไขล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2006
  3. TunedBy Kor

TunedBy Kor New Member Member

41
    2
    0
    ใส่เครื่องCBRแล้วทำออโต้ยังไงเหรอครับ ไม่เคยเห็น
    ผมเคยทำนูโวตัวเก่ายัดลูกVวิ่ง150

4. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    แจ่มมากเพ่ อยากเห็นตัวเป็น ๆ จัง อิอิ :D :D :D

5. NutZ

NutZ New Member Moderator VIP

266
    15
    0
    พี่เก่งใจถึงจัง ผมขอบาย ไม่กล้าอ่ะ กลัวเดี๋ยวแม่ดาเอา ขอยืมลองขับบ้างได้ไหมคับ

6. TukKata

TukKata New Member Member

25
    0
    0
    ทำจากร้านอะไรครับ แล้วร้านอยู่แถวใหน สนใจอยากทำบ้างครับ

7. KengRacing

KengRacing Active Member ทีมงานสมาชิก Administrator

932
    113
    43
    ตอนนี้ไม่สามารถเปิดเผยได้ว่าทำรถที่ไหน รอไว้ให้รถเสร็จสมบูรณ์ก่อน

8. nOw_hOw

nOw_hOw New Member Member

16
    0
    0
    สุดยอดเลยครับ กับการตกแต่งแบบนี้ งั้นผมขออนุญาตเอาไปลงใน www.mocyc.com/modifyzone นะครับให้เพื่อนที่สนใจได้ชอบกัน :D

9. tue316

tue316 New Member Member

18
    0
    0
    สุดยอดจริงๆเลยครับ ว่าแต่หมดค่าทำไปเท่าใดอะครับ

10. KengRacing

932
    113
    43
    เชิญครับ

พอๆ กับรถที่ซื้อมา หรือทำเสร็จหมดแล้ว อาจจะมากกว่า

ติดตามตอนที่ 2 เร็วๆ นี้ ตอนนี้รถก็เปลี่ยนแปลงจากรูปที่เห็นไปหลายอย่างแล้ว

11. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
    แจ่มๆจิง ^^"

12. nOw_hOw

16
    0
    0
    จะติดตามชมครับ

จะติดตามดูเวอร์ชั่นที่ 2 ครับคุณเก่ง

13. nOw_hOw

16
    0
    0
    เอาลงแค่วันเดียวมีคนดูถึง 800 กว่าคนแล้วนะครับที่เว็บ Mocyc.com ขอบคุณนะครับที่สร้างสรร งานสวยงามกับความแรงไปด้วยกันได้

14. MediaOnline

MediaOnline New Member Member

2
    0
    0
    สุดยอดเลยอะ ค๊าบ แต่ ก็น่านับถือ

กำ สุดยอดเลย หะ ยอมรับเลย ผมเคยเห็น แค่ โซนิคใส่เสื้อ ฝาก CBR เนี่ยพึ่งเคยเห็น Click คันแรกที่ ทำขนาดนี้ รถ ผม ออก มาตอน มกราคม ตอนนี้ใส่ ลูก โซนิคเอง หุๆๆ แต่พี่เล่นทำแบบนี้เลยหะ นับถือ ...

ถ้ายังไงสำเร็จแล้ว ผม ขอเอารถไปให้พี่ทำด้วยได้ไหมคับ

เดียวจะขอที่ติดต่อด้วยนะ ผมยอม ยกรถไปเลยอะ

ส่วนเรื่อง เสื้อ สูบ ฝาสูบ หาได้ ง่ายๆๆ หะ ปกติ เอามาปล่อยอยู่แล้ว

เดียวขออนุญาติไป ลง เว็ปผมหน่อยนะคับ

www.atracingclub.com ( ขอบคุณจ้า )

รูปรถผมเอง[​IMG]

15. Chon ZX

Chon ZX New Member Member

235
    3
    0
    สุดไปเลยครับ แล้วมันพอดีเลยเปล่าครับดูแล้วเนียรมากๆๆชอบครับแบบแปลงๆๆชอบมากๆๆ
    พี่ครับแล้วมันไม่มีผมเรื่องน้ำมันเปล่าครับ ปกติ CBR มันเป็นสูบตั้งครับ เรื่องการหล่อลื่นครับ

16. holden@rd28

holden@rd28 New Member Member

33
    1
    0
    upppppppppp

17. tanis

tanis New Member Member

1
    0
    0
    สวัสดีครับเป็นอะไรที่ดีมากๆ
    กรุณาลงตอนต่อไปด้วยนะครับ

18. KengRacing

932
    113
    43
  19. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    สุดๆเลยง่ะน้าเยี่ยมๆๆ

20. nung_ferio

nung_ferio New Member Member

26
    0
    0
    สุดๆเลยครับ เยี่ยม

21. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    มันก้น่าจะวิ่ง....ปืดดด

22. INSOLENT

INSOLENT New Member Member

1,444
    3
    0
    สุดยอดเลยคับ ท่าทางยางจะหมดไว

23. GotMan...!!!

GotMan...!!! New Member Member

329
    5
    0
    ช่างที่ทำรถพี่เมื่อก่อนอยู่โครชป่าวคับชื่อ
    เหงหน้าช่างแล้วคุ้นๆๆอิอิ

24. angle_of_death

angle_of_death New Member Member

51
    0
    0
  25. Ducati749s

Ducati749s New Member Member

6
    0
    0
    หุหุหุ โซว่างเสื้อcbก็แรงแล้วไม่รู้จะยังไงแล้วนี้เจอคลิด อีก หุหุ

26. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    วิ่งเท่าไรเหรอคับเครื่อง CBR 150 เนี่ยบอกได้ป่ะ

27. ฟลุค

ฟลุค Guest

0
    0
    0
    ตัวแสบ

อีกไม่นานผมจะเผยผลงาน mio เสื้อฝา spak 135 ครับ โปรดติดตาม ทีมงาม เดิมเดิมทีม
    [email protected]

28. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
  29. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    สู้NUVOลูกโตไห้วเปล่าครับ

30. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    โอ้ววว ตาม มาดู ไม่ธรรมดาจริงๆ ใจมั่กๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้