ไปย้ายถังแก๊สลงไว้แทนยางอะไหล่แล้วครับ ถูกดี 2,000เองครับแต่......

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย thai_thai, 15 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thai_thai

thai_thai New Member Member

65
    1
    0
    ไปย้ายถังแก๊สลงไว้แทนยางอะไหล่แล้วครับ ถูกดี 2,000เองครับแต่โคตรๆๆ ชุ่ยเลยครับ
    งานไม่สวยแต่ถูกดีพอรับได้:confused::confused::confused:

2. ถังกี่โล อ่ะคับ

3. thai_thai

65
    1
    0
    58 ลิตรอ่ะครับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ดีแล้วครับ

5. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    แหมไม่มาที่ร้านพี่น่าจะถูกกว่านี้นะเนียนด้วย

6. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    ถังโผล่มาเยอะจัง

7. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ตีเหล็กหุ้มเป็นกล่องเหรอ มองไม่ค่อยชัดอ่ะครับ

8. spmj

spmj New Member Member

135
    2
    0
    น่าสนๆๆๆ...มองไม่ค่อยชัดอ่าคร๊าบบ..ไม่ทราบว่าทำอย่างไรบ้าง

9. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    มองไม่ค่อยเห็น...:rolleyes:

10. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
  11. ***_NASE_***

***_NASE_*** New Member Member

409
    13
    0
    ผมก็ว่าติดตรงนี้แหละดีสุดแล้ว

12. thai_thai

65
    1
    0
    ที่อู่มันทำให้ง่ายๆเลยครับ เอาเหล็กรัดถังข้างซ้ายและขวา
    และขันน๊อตยึดกับกระบะครับแล้วก็ เอาแผ่นเหล็กมาขันน๊อตไว้กับหูถังนะครับ
    แล้วตอนเข้าไปตีราคามันบอกว่า ต้องเดินแป๊บใหม่ ก็ 800-900 บาทแล้ว
    ต้องเอาเหล็กมายึดถังกับปิดถังอีก รวมแล้วประมาณ 2000 บาทนะ
    ตกลงทำ แล้วเวลาทำ แป๊บเดิมถึงไม่ต้องเดินแป๊บใหม่ เหล็กที่เอามาทำให้
    มันก็เอาเหล็กเก่าในอู่มาทำให้ แถม เอาเหล็กเราที่มีอยู่ในรถไปปิดถังอีก
    บอกตรงๆ พูดไม่ออก............

13. ของผมเอาไว้ที่กะบะ(มีแครี่บอย)จะเป็นอะไรไหมครับ

14. thai_thai

65
    1
    0
  15. green nv #032

2,789
    89
    0

ไม่เป็นไรนี่ครับ พี่-น้องเราก็ติดตั้งในกระบะหลายคัน รวมทั้งวางในห้องโดยสารของตัวแวนด้วย...:rolleyes:

16. green nv #032

2,789
    89
    0
    พอจะถอดประกอบเองได้เปล่าครับ
    รูกระบะที่เค้าเจาะ รื้อมาทาด้วยฟลินท์โค้ทเลยครับ เดี๋ยวน้องหนิมมาเยือนนะ(ตามน็อตเริ่มมาแล้ว)...:rolleyes:

17. ระวังเด้อครับ แบบนี้สนิมน่าจะมาเร็วมากมีทุกที่เลย เหล็กรัด ตัวน็อต ข้อต่อแฟร์นัต ( สายเติม ) เดินท่อทองแดงได้เสียวดีครับ
    ประเมินแล้วลงทุนไม่ถึง 500 บาทครับ ( ดูจากเนื้องาน )

อย่าลืมหาวิธีกันสนิมที่พื้นกระบะนะตรับ เพราะเหล็กมันบาง ดูแล้ว 2 ตัวบนน่าจะโอครับ (จากรูป )แต่สองตัวล่างไม่ค่อยชอบแลย

ก็แค่ความเห็นครับ

18. vinit...

vinit... New Member Member

459
    27
    0
    อยากติดเหมือนกัน ไอแก๊สเนี่ยะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้