TC-03 Drilf ได้รึป่าวครับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย LNITIAL_D, 13 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LNITIAL_D

LNITIAL_D New Member Member

7
    0
    0
    TC-03 ดริฟ ยากรึป่าว อะไหล่มีรึป่าว อยากรู้ วิธีการ ดริฟ อะครับ

รถยังไม่มี แต่ใจมันรัก ขอบคุณครับผม:p

2. LNITIAL_D

7
    0
    0
    ไม่มีใคร ตอบเลย - -

3. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    นักเล่นดริฟท์รถใหญ่เค้าคงเอ๋อคำถามน้องน่ะครับ ว่า TC-03 คืออะไร
    ขนาดพี่ยังเอ๋อเลย

อยากเล่นก็เล่นได้ครับ สนามที่ RCS ซอยเสือใหญ่มีลานแข่งให้มาดริฟท์ได้ทุกวันอยู่แล้ว
    ส่วนรถ ลองอ่านดูตามนี้นะครับ

TC-03 รถบังคับไฟฟ้า สามารถทำความเร็วได้ถึง 60Km/hr
    สำหรับคนที่เริ่มจะเล่นจริงจัง
    สามารถแต่งให้ดริฟได้ ขับ 4 ล้อ
    อุปกรณ์พร้อมลุย
    ราคา 2200 บาท
    มีสีแดง น้ำเงิน บรอน เหลือง
    ถ้าเอาล้อดริฟ ชุดละ 200 บาท ครับ
    กรุงเทพ นัดเจอกัน ได้ แถบ ปิ่นเกล้า และใกล้เคียง
    ต่างจังหวัดส่งพัสดุเก็บเงินปลายทาง 100 บาทครับ
    http://www.uploadtoday.com/download/?f8858ffa1ccddc4a0f669f285d91412f

4. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0

สรุปคือพี่จอร์นขายช่ายปะ....ผ่อนได้ไหมอะพี่ :D:D

5. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    บ้า.....

พี่ก้อไปก๊อปเขามาอีกทีนึง 555555

6. LNITIAL_D

7
    0
    0
    2200 ก้อได้ น่ะครับ มีภาพ รึป่าวอะ ร้านนี้มัน โหลดดูไม้ได้ อยากจะ ถามทางเมลได้มัยครับ

[email protected] แอป มาหน่อยน่ะครับ สนใจจิงๆ ใจมันรัก ถ้าลดหน่อยก้อดีน่ะ

จะเอา สีน้ำเงินอะ
    www.turbohobbyrc.com<<< นี้อะ ขาย 1900 เองอะครับ ที่เอามา ขายอะ รุ่นเดียวกันรึป่าวครับผม

7. LNITIAL_D

7
    0
    0
    TC03 อะครับรถไฟฟ้าจีน ใช้ บอดี 1:10 รึป่าว

แล้ว TC03 สามารถ เปลี่ยนกรอบ รถได้รึป่าวครับอยากทราบ

แล้วก้อ TC03 เป็นรถขับเครื่อง 4 ล้อด้วย เพลารึป่าวครับ

ขอให้มัน 4 ล้อน่ะ ไม่งั้นดริฟ ไม่ได้แน่ๆๆ

ขอบคุณครับผมม

ให้ดี แอส มา [email protected]

ขอบคุณครับ

8. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ดริฟท์ได้ครับ ขอเป็นขับ 4 แล้วไปเปลี่ยนล้อเป็นล้อดริฟ หรืออาจจะเป็นล้อท่อที่มีขายกันทั่วไปในเวบรถบังคับ 4 ล้อก็ประมาน 100 บาท เฉพาะยางนะครับ
    TC-03 เป็นรถจีนบอดี้ 1:10 ครับ Body เปลี่ยนได้ครับ ขับเคลื่อน 4 ล้อด้วยเพลาครับ แต่รถมันจะค่อนข้างฝืดนะครับ ถึงแม้จะเปลี่ยนลูกปืนทั้งคันแล้วก็ตาม ลองศึกษาดูในเวบนี้ครับ www.9turbo.com

9. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0
    ครับ เข้าไปที่ 9turbo.com เลยครับ

(เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาวันเด็ก ผมก็มีโอกาสไปพากย์รถดริฟท์บังคับ สนุกมาก ๆ นักแข่งแต่ละท่านก็เป็นกันเอง)

ส่วนที่ผมเอามาลงนั่น ผมก๊อปมาให้คุณดูเป็นตัวอย่างครับ

10. LNITIAL_D

7
    0
    0
    ขอบคุณมากๆ เลยครับ แล้ว TC03 มันฝืด หรอ แล้วพอจะมี รถรุ่นไหน ที่ไม่แพงคุณภาพดีอะครับ

ช่วยแนะนำหน่อยน่ะครับ พอดีเห็นเค้าเล่นกันก้ออยากจะเล่นบ่าง

ขอบคุณครับผม

11. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    Tamiya TT-01 ครับ หรือ HPI Sprint 2 ครับ อันนี้ที่ผมชอบนะ ราคาโอเคเลย

12. LNITIAL_D

7
    0
    0
    แพง รึป่าวอะ วันนี้ไป ดูที่ร้าน มา 3500 ครบทุกอย่างพร้อมเล่น เปลี่ยนแค่ล้อ ทุกอย่าง ถูกใจหมด

แต่ที่ไม่พอใจคือ Body ไม่ค่อยสวย ราคาถ้าลดลงเหลือ ซักประมาณ 3300 นี้อะ

เจ๋ง

ขอบคุณครับ

13. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ผมเล่นตัวนี้อยู่ครับ สนุกมากๆซื้อที่สะพานเหล็ก1600ซื้อล้อดริฟท์200 แค่นี้ก็เอามาดริฟท์ได้เลยครับ ส่วนของแต่งมีเพียบครับ เชิญเลือกหาซื้อได้ที่สะพานเหล็กตามสบายเลยครับ

14. tiaw_joe

tiaw_joe New Member Member

605
    11
    0
    เล่น pro 4 ไปเลยแจ่ม

15. mix godzilla

mix godzilla Guest

0
    0
    0
    TC03

ผมเล่นอยู่ครับรุ่นนี้โมไปเยอะอยู่เหมือนกัน
    เปลี่ยนได้โมได้เกือบทั้งคันเช่น สปีต เทอโบ ลูกปืนล้อ เพา ยูเหล็ก
    เปลี่ยนกรอบได้ครับมีหลายรุ่นมากสะพานเหล็กเยอะมาก
    ที่ตะวันนามีรับแต่งอยู่ครับ
    ดริฟมันพอใช้ได้เลยครับ

16. mixgodzilla

mixgodzilla Guest

0
    0
    0
    TC03

เทอโบไม่มีนะครับเปลี่ยนไม่ได้พิมผิดจะพิมว่าเปลี่ยนมอเตอร์ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้