อยากทราบเรื่องการทดเฟืองท้ายไมตี้ หน่อยคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย garmo_sk, 7 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. garmo_sk

garmo_sk New Member Member

523
    4
    0
    คืออยากให้ต้นมันจัดๆนะ เค้าบอกว่าให้ลองไปทดเฟืองท้ายดู ก็เลยอยากรู้อัตราทดเฟืองท้ายคับ

2. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    ผมอยากรู้ด้วย ว่าเท่าไร้

3. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    3.9
    4.1
    4.3 อันนี้น่าจะติดรถมา
    4.5
    4.7
    หรืออัตราทดอื่นๆที่มี โตต้า มีมากครับ
    ลองดูครับ ไปทางเลขมาก ต้นจัดครับ ปลาย หมดเร็ว ถอยไปทางเลขน้อย ต้นอืดปลายไหล
    ทำเฟืองท้ายอย่างเดียวก็ อาจไม่ครอบคลุม
    อาจต้องทำเกียร์ด้วยครับ ลองศึกษาดูนะครับ

4. ?J?ShOw?

?J?ShOw? New Member Member

48
    1
    0
    เอ่อ พี่ๆครับ ผมอยากทราบ เฟืองท้ายของไมตี้ 4.3 =10/43 อยู่ที่ราคาเท่าไรครับ ใส่กับวีโก้ได้เลยใช่ป่ะครับ ขอบคุณครับ รบกวนหน่อยนะครับ

5. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ไม่แน่ใจว่าใส่ได้เป่า
    แต่ราคาถ้าไม่มีเต็ด ก็ 4000 ++
    แต่ถ้ามีเต็ด (เต็ดเฟือง) ก็ 6000 ++
    รู้อยู่แค่นี้อ่ะครับ ถ้าไม่ถูกต้องขออภัยด้วย

6. อืมม..ความรู้ทั้งนั้น...

7. takeru_101

takeru_101 New Member Member

44
    0
    0
    ของผมมีเฟืองท้ายเดิมพึ่งถอดออก 4.3 อยากขายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้