จะติดฟิล์มรถครับช่วยแนะนำหน่อย

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ar, 15 มิถุนายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ar

ar Guest

0
    0
    0
    รถผม Honda Accord ปี 96 สีบร์อนทอง
    อยากทราบว่าควรใช้ฟิล์มยี่ห้ออะไรดี ราคาประมาณเท่าไหร่ แล้วใช้สีไหนถึงจะเหมาะครับ
    งบประมาณไม่เกิน 4-5 พันบาท
    แล้วมีร้านไหนแนะนำมั้ยครับ

ปล. อยากมีความรู้เรื่องฟิล์มรถยนต์มีเว็บไหนเข้าไปดูได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

2. Stupid Girl

Stupid Girl New Member Member

4
    0
    0
    .. ถ้าเป็นผม ผมจะเลือกเป็นสีชา+ปรอทนิดๆ นะครับ ...

------- (ราคานี้ก็น่าจะได้ lamina เหมือนกันนะ) ---------- :D

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้ามี 4-5 พันบาท Lamina ติดได้สบายๆคับผม ทั้งคันด้วย

จิงๆแล้วถ้าถามว่าฟิลม์สีไหนดี ผมว่ามันน่าจะขึ้นอยู่กับตัวคุณเองมากกว่าว่าชอบสีไหน แบบไหน แต่ผมว่านะ ฟิมล์ธรรมดามันก็ดูดีแล้วล่ะคับ

ส่วนถามว่าติดแบบไหนดี ก้มีให้เลือกล่ะคับ จะเอาความมืดกี่เปอร์เซ็นต์ แต่ผมแนะนำว่าก่อนตัดสินใจ ลองไปหารถเพื่อนที่ติดมืดๆซัก 60% แล้วมาลองนั่ง+ขับดูก่อนนะคับว่าขับได้มั้ย ถ้าได้ ชอบ ไม่มีปัญหา ผมว่า 60 % ก็เป็นตัวเลือกที่ดีคับ 80% มันดูจะมากไปคับผม แต่สำหรับผมแล้ว 60% มันก้ยังมืดไปคับ แบบขับแล้วปวดหัวเลย ผมเลยเลือกเล่นฟิมล์ที่มีค่าสะท้อนแสงเยอะๆอ่ะคับ แบบว่าเวลากลางวันมันจะสะท้อนแสงคล้ายๆกับปรอท แต่พอกลางคืนก็เหมือนฟิมล์ปกติคับ แบบนี้ก็เป้นตัวเลือกอีกทางนึงคับ

4. yps

yps Member Member

46
    0
    6
    :) ติดสีเงินหรือสีชาก็ได้ สีเงินจะช่วยทำให้รถของคุณดูใหม่ขึ้น ที่นิยมติดกันก็บานหน้าเต็ม 40% ส่วนบานอื่นก็ 60% เพื่อที่เวลาขับรถตอนกลางคืนจะได้ไม่มืดจนเกินไป มีทุกยี้ห้อทุกสี ติดตั้งถึงบ้าน ราคาไม่เกินงบที่คุณตั้งไว้แน่นอน โทร 096806039

5. โยเย

โยเย Guest

0
    0
    0
    ครึ่งหลังชาโคลปรอท100%ครึ่งหน้าเขียวปรอท40% ลองดูรถเพื่อนๆที่ติดแบบนี้ก่อนก็ได้นะ รับรองแจ่มสุดๆ รถเราติดอยู่
    ป.ล.ปรอท100%ไม่มืดอย่างที่คิดนะ

6. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    ลองดูคับ www.laminafilms.com ในเวปจะมีให้รุ่นรถให้ลองติดกับฟิล์มรุ่นต่างๆ ด้วย แต่ราคาคงต้องสืบเอาเองอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้