กระโปรงหลังเปิดไม่ออก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย เพลงป๊อป, 15 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เพลงป๊อป

เพลงป๊อป New Member Member

5
    0
    0
    ผมกำลังหาที่ซ่อมกระโปรงหลังเปิดไม่ออก กุญแจไขไม่ได้ ป็นรถนิสสัน ซันนี่FF รุ่นเก่าอ่ะไม่มีที่เปิดในรถหรอกครับ ต้องใช้กุญแจอย่างเดียว เจ้ากรรมกุญแจหวานสนิท หมุนได้รอบแต่เปดไม่ออก สงสัยต้องไปร้านซ่อมแน่ๆใช่ไหมครับ ผมอยู่ฝั่งธนแถวบางแค ไปร้านไหนดีครับ

2. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ถ้าเป็นที่ตัวกุญแจ
    ลองให้ร้านรับทำกุญแจอ่ะคับ
    เค้ามีเครื่องมือ ไขให้ได้

3. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    น่าจะ เป็น ที่ กุญแจ นะ ครับ

4. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ร้านรับทำกุญแจทั่วไปน่ะครับ

แหมถ้าอยู่แถวๆ บ้านผม ผมพาไปละ

เคยอยู่ครั้งลืมกุญแจไว้ท้ายรถ w123

ตอนนั้นใจหายเลย กัวพ่อด่า วิ่งไปร้านกุญแจ

ทำไม่ถึง 5 นาที เปิดได้ละ

5. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    กุญแจ ตัว เมีย

มัน เริ่ม จะ สึก แล้ว นะครับ

แต่ ซ่อมได้

6. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    ต้องเอาตัวผู้เสียบให้มันฟิต :D:D:D:D

ลองไปร้านกุนแจ อะครับ

แถวบ้านเเลยแฮะ แต่นึกไม่ออกว่าแถวนี้มีร้านไหนบ้าง.........

เดี๋ยวลองไปถาม มาให้ค้าบบ :D:D:D:D

7. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ให้ร้านทำกุญแจเปิดให้เลยคับ ถ้าให้ดีซื้อกุญแจเปลี่ยนใหม่เลยคับไม่น่าจะกี่ร้อยนะคับ

8. เพลงป๊อป

เพลงป๊อป New Member Member

5
    0
    0
    ได้แล้วครับ ยกเบาะหลังออก แล้วเอาเหล็กแหย่ สะดาะจากข้างในออกแล้วครับ และเปลี่ยนกุญแจแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านครับ

9. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ดีใจด้วยน่ะครับ :D

10. dekrca

dekrca New Member Member

133
    3
    0
    โชคดีนะครับ ถ้าติดแก๊สละเอาเหล็กแหย่ไม่ได้แน่ๆเลย :D

11. deknon

deknon Well-Known Member Privilege

1,753
    66
    48
    ผมเคยลืมไว้ครั่งนึ่งคับเปิดเบาะหลังก็เอาออกไม่ได้คับเพราะติดถังแก๊สเลยต้องงัดกุญแจทิ้งแล้วเอาเชือกมัดไว้ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้