ช่วยด้วยครับรถกินแก๊สจะสองบาทแล้วเมื่อก่อนบาทเดียว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ศิรีธร จันระแสง, 17 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยด้วยครับรถกินแก๊สจะสองบาทแล้วเมื่อก่อนบาทเดียว

1. จูนใหม่ได้ค่ะ แต่รถหนูก็เกือบ ๆ สองบาทเหมือนกันนะคะ

2. Kroekkai Phosri

Kroekkai Phosri Guest

0
    0
    0
    ผมก็กินเหมือนกัน แต่แก็สเมื่อก่อนมัน11บาท ตอนนีิมัน14บาท ก็หน้าจะมีผลนะครับ ผมเติม 1100 วิ่งได้ประมาณ 750-770กิโล ตกโลละ 1.45-1.50บาท ปล.เครื่อง1500 MT ความเร็วในการวิ่ง 100-140 ตามสภาพถนน

3. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    มันมีหลายสาเหตุคับ กรองอากาศสปรกก็มีส่วน ให้ดีจูนใหม่คับ

4. Jod Jokjak

Jod Jokjak Guest

0
    0
    0
    สองร้อยบาท..ได้150โลครับ..

5. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ถ้าเเก้ครบตามข้างบนด้านบนแล้วไม่หาย แนะนำให้เอาไปเช็ควาล์วอีกอย่างด้วยคับ ตัวการกินแก๊สที่หลายคนมองข้าม :)

6. ผม200ได้ประมาณ120 กิโลครับ

7. ประหยัดกันจังคับ

8. Ga16กินแก๊สมาก จูนบางก็ไม่พุ่งอีก อืดมาก

9. ผมนี่เอาเท้าว่า 55+

10. จูนได้ที่สตารท์มีน้ำหยดปลายท่อเลย แต่200บาทได้120กิโล ครบ100เตรียมหาที่เติมแล้ว ผมใช้ตั้งไมล์เอา เกจวัดแก๊สเชื่อถือไม่ได้เลย5556

11. พี่ Jod Jokjak เครื่องหัวฉีดหรือคาร์บูครับ 200บาทได้150โล จูนเองหรือว่าไงครับ

12. Jod Jokjak

Jod Jokjak Guest

0
    0
    0
    Ga15หัวฉีดครับ...ผมขับไม่เร็วด้วยมั๊ง...ออกต่างจังหวัดไม่เคยเกิน120..

13. 650 บาท วิ่งได้ 400-450 กิโล ถ้าเดินทางไกลมีแตะ 500 กิโล ราคาแก๊ส 14.70

14. 200วิ่งได้ไปกลับจากคลอง8ไปปากทางรังสิตก้อเกือบหมดเเร้วจูนเเบบติดเท้าเรยอะ ใช้mix

15. เมื่อก่อนผมใช้มาสด้าเล็กแฟมิลี่วางเครื่องnissan ca18 1800cc แก๊สมิก กิโลละ 1.30 บาทเอง ราคาแก็สก็ราคาปกติ

16. Apichat Uttrapun

Apichat Uttrapun Guest

0
    0
    0
    ของพี่ยุทธสุดจริง

17. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    พี่ยุทจูนเองจะได้คำตอบที่ดีที่สุดเพราะเรารู้ว่าลักษณะการขับของเราเป็นอย่างไร สามารถปรับเปลั่ยนค่าที่ตั้งได้ จนหาค่าที่ประหยัดสุด ถ้าจูนร้าน ขอบอกเลยแม่งตั้ง ออโต้ เสร็จ บอกจูนแล้ว แค่นี500 สุดหาสายมาจูนเอง ระเอียดกว่าเยอะ แต่ไม่ได้จูนนานแหละขี้เกียจ555

18. วันที่12เติมแก๊สเต็มถัง วิ่งนครศรีฯ-หาดใหญ่ 420กิโลเติมแก๊สอีกที560บาทเต็มถัง แก๊สลิตรละ14.77

19. ขอถามผู้รู้หน่อยครับ ทำไมหม้อต้มแก๊สต้องเอาน้ำมาผ่าน ทั้งที่เครื่องเย็นสตาทร์ก็ติด และหม้อต้มอยู่ใต้กระโปรงรถก็ร้อบอบอ้าวจะระเบิด เป็นไปได้ไหมประเทศที่อากาศเย็นต้องใช้น้ำร้อนไปอุ่น ประเทศไทยอากาศร้อนไม่ไช้ก็น่าจะได้

20. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    น่าจะต้องใช้นะครับ เคยเห็นรถที่ต่อท่อน้ำเข้าหม้อต้มผิดวิธี หม้อต้มเย็นจนมีน้ำแข็งเกาะเลย ขนาดบ้านเราร้อนๆนะ

21. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    เดาเอานะครับ แก๊สอาจมีอุณภูมิต่ำกว่าน้ำมันเยอะเลยจำเป็นต้องมีหม้อต้มเพื่อรักษาอุณภมิที่ไม่กายเป็นน้ำแข็ง แค่ความคิดบ้านๆนะครับ รอคำตอบที่ถูกต้อง

22. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    แก๊สในถังที่เติมจะเป็นสภาพของเหลว ต้องใช้ความร้อน มาทำให้กลายเปนไอ ก่อนนำมาใช้งานคับ

23. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    พี่ยุท โปรแกรมจูนแก็ส ของAG พี่ลงกะวินโดว์อะไร แล้วตัวโปรแกรม เวอร์ชั่นอะไรพี่ ของปมลงวิน7พอเสียบกล่อง กล่องมันรีเซ็ตเลยทันที จูนออโต้ไม่ได้ต้องจูนเอง. ก็เลยขี้เกียจจูน

24. JZ2009 V01.12.05 วินโดว์ XP ครับ

25. Kroekkai Phosri

0
    0
    0
    น่าจะเวอร์ชั่นเดียวกัน แต่วินโดว์นี่สิ ผมขี้เกียจลงวินxp สงสัยโปรแกรมมันไม่ซับพอตวิน7แน่เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้