อยากทราบรายละเอียดรุ่นการแข่ง รยสท.วันอาทิตย์นี้

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย balloon.com, 24 กรกฎาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    อย่างผมจะลงรุ่นไรครับ B16A ออโต้ :p

2. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    งานนี้กติกาละเอียดครับ โทรมาหาพี่ดีกว่าแล้วเด๋วบอกให้ว่ารุ่นไหน บอกแล้วไม่ต้องตกใจด้วยนะ เพราะนี่มันคืองานชิงแชมป์ ปทท.

3. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ดูตารางนี้

ประเภท Modified (ดัดแปลงสภาพ)
    แบ่งเป็น 3 รุ่น คือ
    2.1 A-Modified
    Performance Index : เกินกว่า 103.00
    2.2 B-Modified
    Performance Index : เกินกว่า 100.00 แต่ไม่เกิน 103.00
    2.3 C-Modified
    Performance Index : ตั้งแต่ 100.00 ลงมา

ปล. ไม่เข้าใจโทรมา พี่ไม่ได้เป็นผู้จัด แต่เคยแข่งกติกานี้มาครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กรกฎาคม 2006
  4. RG37

RG37 New Member Member

302
    2
    0
  5. balloon.com

687
    4
    0
    http://www.raat.or.th/Regulations/i..._Gymkhana.htm&title=กติกาเทคนิครถแข่งยิมคาน่า

ไปหาเจอมาแล้ว เหมือนที่พี่บีบอกเลย แล้วต้องมีใบขับขี่การแข่ง Gymkhana ด้วยป่าวครับ

รถผมเกียร์ออโต้จะสู้เค้าไหวมั้ยเนี่ย :( :( :( ขนาดพี่บียังรุ่นเดียวกับผมเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กรกฎาคม 2006
  6. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    รถผมอยู่ในรุ่นอะไรหรือครับ
    เครื่อง1300cc น้ำหนัง800กว่าโลนะครับมีเต็ดด้วยนะครับ
    ตู่

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กรกฎาคม 2006
  7. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    งานนี้คงมันส์แน่ๆ โดนัทชิงแชมป์ ปทท.

.

8. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    คงสนุกสนานกันน่าดู....อิอิ

9. balloon.com

687
    4
    0
    พี่ๆตกลงต้องมีใบขับขี่ด้วยป่าวครับ

10. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    จาไปเชียร์อ่ะคับ ไปดูรุ่นใหญ่ๆๆเค้าหมุนกันอ่ะคับ อิอิอิ
    :D

11. oayama

oayama New Member Member

127
    0
    0
    แข่งวันไหนครับ
    อิอิ
    ม่ายรู้

12. Poyee_ZC

611
    7
    0
    อาทิตย์หน้าแล้วไง ......... อยู่ที่งานวันอาทิตย์? ไม่รู้เลยเรอะ...........30 กค.นี้นะ.........555

13. balloon.com

687
    4
    0
    ทำไมไม่ลงวิ่งด้วยล่ะพี่ ไปเหอะไปลงขำๆ รถจะได้เยอะๆ จาได้สนุกด้วย :p :p :p

แต่ว่าทำไมไม่มีใครตอบเลยว่าต้องมีใบขับขี่มั้ย ในกติกาของ ร.ย.ส.ท บอกว่าต้องมีตอบทีเถอะนะพี่ๆคร๊าบ....

14. Joe Tuned by...

Joe Tuned by... New Member Privilege

61
    0
    0
    ต้องมีใบขับขี่ รยสท น่าจะมีเจ้าหน้าที่มารับทำในวันแข่ง เป็นแบบชั่วคราวใช้วันเดียว 50 บาท
    ถ้าคิดว่าแข่งตลอดจะทำแบบ 1 ปี ก็ 800 บาท

15. balloon.com

687
    4
    0
    ขอบคุณครับ :)

16. เอ้อ

เอ้อ New Member Member

60
    3
    0
    อ่า...ถ้ามีแต่ทอดโดนัทผมจะได้ไม่ไป ทำไม่เป็น แหงะ

17. Super Colt

2,980
    11
    0
    ไม่น่ามีนะเอ้อ เพราะมันเป็นงาน รยสท . แต่มองอีกมุมดูจากสนามแล้วมันก็แคบๆอ่ะ ไม่รู๊ รอดูที่สนามเอาเลย เซ็ทรถไม่ถูกเหมือนกัน เซง.....:mad:

18. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ขอทำรถให้สมบรูณ์ก่อนอ่ะคับ วิ่งมาเมื่ออาทิดที่แล้วที่มันวอดยังแก้ไม่หายเลย:D

19. RG37

302
    2
    0
    ไม่มีหมุนหรอกมั้งพี่
    แต่อาจจะมีกระโดด มีปีนร่องน้ำ มีลุยกรวด

มัน gymkhana หรือ rallycross หว่า
    ha ha ha
    [email protected]

20. Poyee_ZC

611
    7
    0
    เออน่าสนแฮะแบบนี้...........ฮี่ๆๆๆๆ:D

21. RG37

302
    2
    0
    ด่วนมาก!! แก้รายละเอียดและเปลี่ยนสถานที่การแข่ง ยิมคาน่า ชิงแชมป์ประเทศไทย สนามที่ 1,2

วันอาทิตย์ที่ 30 กค. 2006 เวลา 9.00-15.00 น.

เปลี่ยนสถานที่การแข่งขันยิมคาน่า ชิงแชมป์แชมป์ประเทศไทย สนามที่ 1,2
    จากเดิมที่จะจัดแข่ง ณ ลานจอดรถด้านหน้าโรงเบียร์เยอรมันตะวันแดง
    เปลี่ยนให้ดี ขับแข่งสนุกขึ้น และปลอดภัยขึ้น
    ** จัดที่สนามโกคาร์ท หลังห้างสรรพสินค้า ซีคอน สแควร์ ถนนศรีนครินทร์ **

แบ่งเป็นรุ่นแข่งขัน 3 รุ่น คือ โมดิฟาย A B C
    เริ่มที่คะแนน 100 แล้ว บวกหรือลบตาตาราง
    โมดิฟาย A คะแนน 103.01 ขึ้นไป
    โมดิฟาย B คะแนน 100-103.00
    โมดิฟาย C คะแนนต่ำกว่า 100 ลงมา
    ทุกรุ่น มีถ้วยรางวัล เก็บคะแนน (ถ้าจำนวนรถครบจำนวนคันต่อรุ่น)
    เพื่อชิงแชมป์ประเทศไทยถึงสิ้นปี
    แข่งทุกอาทิตย์สุดท้ายของเดือน (สถานที่อาจต่างออกไป)

ร่นโชว์รูม ไม่เก็บคะแนน แต่รถทุกสไตล์เข้าร่วมแข่งได้ และมีถ้วยรางวัล

โดยได้แสดงเอกสารประกอบการแข่ง ตารางบวกลบคะแนน handy cap อยู่ด้านบนหน้าจอนี้
    อ้างอิงจาก หนังสือ กฏกติกากีฬาแข่งรถแห่งชาติ ของ ราชยานยนต์สมาคมแห่งประเทศไทย

จัดขึ้นในวันที่ : 30 ก.ค.49

เอามาจาก http://www.raat.or.th/member/viewtopic.asp?nid=1035 คับผม

22. balloon.com

687
    4
    0
    ข่าวด่วนจริงๆ ตื่นมาโพสบอกตอนตี 2 กว่าๆ เลย :eek: :eek: :eek:

สนามจะเป็นยังไงบ้างน๊า... ยังไม่เคยได้ไปสัมผัส BRC เลยเชยจริงๆ :D :D :D

23. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    อยากทราบค่าสมัครและค่าลงทะเบียนหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ:D

24. tunk4g91

tunk4g91 New Member Member

9
    0
    0
    น่าเล่นมากครับ:)

25. Poyee_ZC

611
    7
    0
    เจอกันวันอาทิตย์ครับ.......

26. RG37

302
    2
    0
    มากันเรยคับ
    กติกา ค่าสมัคร มาดูที่งานเรยดีกว่าคับ

27. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    พรุ่งนี้แร้ว

.

28. เอ้อ

เอ้อ New Member Member

60
    3
    0
    ไปทำบุญหง่ะ ไม่ไปแข่งรถล่ะก๊าบบบ

29. Super Colt

2,980
    11
    0
    งาน รยสท จัดดีมากนะ แต่ยังมีปัญหาอยู่บ้างบางอย่าง ได้นั่งคุยไปให้แล้ว คราวหน้าคิดว่าดีกว่าเดิมแน่ๆ ในทุกๆเรื่อง

คราวหน้ามากันเยอะๆนะ ไม่มีรถก็มาได้เพราะเขามีรถกลางให้ขับ Vios + ยางสลิค :D :D

30. Poyee_ZC

611
    7
    0
    สนามหน้าปลายเดือนถัดไป......จะเป็นที่ไหน........รอฟังข่าวสารต่อปาย..........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้