เปลี่ยนเครื่องแล้ววัดรอบกับเข็มไมล์จะเพี้ยนไม๊?

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย อุ้ยซุน, 14 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมเปลี่ยนเครื่องจาก sr18de เป็น sr20de ฝาแดงแล้ว อยากรู้ว่าเข็มไมล์กับวัดรอบจะเพี้ยนมั้ย ถ้าเพี้ยนจะเพี้ยนมากแค่ไหนครับ
    ผมลองดูแล้วเหมือนว่าเข็มไมล์ขึ้นมากแต่ความเร็วยังไม่มากเท่า (คิดเอาเองนะ)
    มีใครเคยไปเทสต์วัดแรงม้าแล้วบ้างอยากทราบว่าเป็นไงบ้าง ขอบคุณครับ

1. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ไม่น่าเพี้ยนนะคับ เปลี่ยนsr18 มาsr20 ม้าคงเพิ่มมา 20 กว่าตัวอะคับ

2. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    ถ้าเพื้ยนสลลับเฟืองไมล์ได้ ส่วนวัดรอบ 4 สูบ เหมือนกันไม่น่าเพี้ยน

3. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    แต่ถ้าเพี้ยนจริงๆ ใช้กล่อง MPEX แปลงได้

4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    แล้วแต่รุ่นคับ
    เกียร์ของพริมิร่าใช้กะ พริเซียและบลูเบริดแล้วจะเพี้ยนต่ำไปสองเท่า
    กลับกันเกียร์บลูเบริดมาใช้ในพริมิร่าจะเว่อร์ไปสองเท่าเช่นกัน
    สลับเฟืองไมล์ได้ แต่ต้องลองอ่ะนะ

5. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    ถ้าจะมีปัญหาเรื่องเพี๊ยน ก็น่า จะเป็น

วัดความร้อนน้ำอ่ะครับ ที่น่าจะเพี๊ยน

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    พวกพัลซ่า นี้เกียร์มันขับ 4 มาแล้วจะจับชนกับขับ 2 ตัวไหนอะครับ พี่ฉะ ขอทนๆ ถึกๆพลังๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้