TFR ถามปัญหาเรื่องหม้อลมเบรก

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย WANT_E_D, 2 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    คือตอนนี้มันมีปัญหาคืออยู่ๆเบรกก็แข็ง และก็เบรกไม่อยู่ และมีไฟขึ้นเตือน

พอเปิดดูที่กระปุกน้ำมันเบรก ก็ยังอยูระดับปกติ ไม่ยุบ

ลองก้มดูที่เบรกทั้ง 4 ล้อก็ไม่มีรอยรั่วซึม

และผ้าเบรกก็เปลี่ยนมาได้ไม่กี่เดือน

จึงสัณนิษฐานว่า หม้อลมเบรกเสีย เพราะลองสตาร์ทเครื่องแล้วดึงสายที่ต่อกับตูดไดออกก็ยังมีแรงดูดอยู่ และไฟชาทก็ปกติดูในวัดโวลท์

จึงอยากสอบถามว่า

1. ถ้าจะเปลี่ยนหม้อลมเบรกเป็นชั้นครึ่ง หรือ สองชั้น ต้องใช้ของรถรุ่นไหน ยี่ห้อไหน

2.ดัดแปลงเยอะไหม

3.ราคาตามเซียงกงประมาณเท่าใด

ขอบพระคุณมากๆครับ

:D:D:D

2. Ball Isuzu

Ball Isuzu New Member Member

32
    1
    0
    เปลี่ยนเป็นของ ดีแม็คก้อได้ครับ พอดีเลยประมาณ1500-2000คับ

3. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ของ MU7 ก็ได้ครับ ที่รวมช่างเชียงกง 2500.

4. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    ผม มี ของ d- max แท้ๆ เป็น ขนาด ชั้น ครึ่ง สนจัย โทร มา ล่ะกัน ครับ จะไปไส่ 2 ชั้น อ่ะครับ ...........

5. WANT_E_D

WANT_E_D New Member Member

96
    0
    0
    -ขอบคุณมากๆคับ..สำหรับทุกคำตอบ-

วันนี้ไปซ่อมมาแล้วคับไม่เป็นไรมากแค่สายยางแวคอันเล็กขาด ก็เลยตัดสินใจยังไม่เปลี่ยน

6. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    ชั้นครึ่งขายเท่าไหร่หรอคับ

7. RESCUE_RKU

253
    3
    0
    อัพ

8. SEED_SIRIN

SEED_SIRIN New Member Member

23
    0
    0
    กระจกมองข้างของกะบะคันขาว ใช้กะจกของรุ่นอารัยหรอคับ แล้วคาราเท่าไหร่อ่ะคับ

ขออบคุณคับ

9. RESCUE_RKU

253
    3
    0
    up!!

10. ฮอง

ฮอง New Member Member

26
    0
    0
    Uppp........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้