กระทู้ขอแค่ระบายเท่านั้นพอ..

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย @blue_sky@, 14 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @blue_sky@

@blue_sky@ New Member Member

119
    0
    0
    พอดีพี่ทีทำงานเค้าเป็นแฟนกัน ตอนแรกอยู่แผนกเดียวกัน ก็กลับพร้อมกันไม่มีปัญหา แต่ตอนนี้พี่ผู้ชายย้ายไปทำแผนกอื่น แล้วเลิกงานก่อน แกก็ดันกลับบ้านเลย แล้วก็บอกว่าฝากแฟนพี่กลับบ้านด้วยนะเพราะไปทางเดียวกันอยู่แล้ว เอ้อ บ้านพี่เค้าถึงก่อนบ้านผม เฮ้อ...แล้วมันต้องเป็นแบบนี้ทุกวันอ่ะดิ วันนี้เป็นวันที่ 4 แล้วของการเดินทางที่แสนจะอึดอัด เค้าก็มีรถแล้วทำไมเค้าไม่ขับมารับแฟนเค้าเนี่ย ระยะทางก็ไม่ได้ไกลมากซะหน่อย...เซ็งจิต..จริง ๆ ๆ ๆ จะไปไหนต่อ ก็ไม่รู้จะบอกยังไง ดันทำหน้าไม่พอใจซะง้าน..เป็นกันทั้งคู่เลยนะเนี่ย :mad: :mad:

2. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    อึดอัดเป็นเพื่อนครับ....แต่บางที่เขาน่าจะเกรงใจเราบ้าง เรายังเกรงใจเขาเลย

3. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    gทำไมไม่อ้างว่าติดธุระจะไปโน่นไปนี่บ้างละครับอ้างว่าจะต้องไปรับแฟนบ้างซิต้องไปรับทุกวัน
    หรือไม่ก็ตัดขบดไปเลยครับว่าไม่ต้องการให้กลับด้วยถ้ายังไม่ดีขึ้นคุณก้อแกล้งไปเดินห้างแม่งเลยให้คุณผู้หญิงนั่งคอยซะให้เข็ด แบบนี้ผมก็ไม่ชอบเหมือนกันครับเห็นแก่ได้:mad: เดี๋ยวป๊าดพาเข้าโรงแรมซะนี่:D

4. >>SP<<

>>SP<< New Member Member

151
    5
    0
    ก้อมำมึนเลยว่าไม่ว่างต้องไปธุระอะไรก้อว่าไปเดี๋ยวเค้าก้อคิดได้เองอ่ะนะ

5. ทีหลังก็พาไปแชร์เลยดิครับ บอกจะไปนู่นไปนี่ ดูดิว่าจะรอไหวอ่ะเป่า ไปนั่งกินเหล้าซะงเลย ดูดิจะทนรอได้เป่า แหมจริงๆก็น่าจะเกรงใจกันบ้างนะครับเนี่ย น้อ

6. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ทำเป็นทำงานเลิกดึกไปเลยครับ ช่วงนี้ก็เริ่มเปลี่ยนเวลาเลิกงานเลย กลับบ้านช้าหน่อย ให้รอกันให้เข็ด
    ถ้ายังรอไหวก็ทำเป็นกินเหล้ากับเพื่อนไปเลย ถ้ายังรอไหวอีกก็ลองพาหาอะไรทำก่อนกลับบ้านไปเลยอย่างที่ Big บอก อิอิ

7. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    แ ก ล้ ง ทำ เ ป ง ถ่ ว ง เ ว ล า สิ คั บ ห รื อ ไ ม่

ก้ อ บ อ ก ร ถ มี ปั ญ ห า นั่ ง ไ ด้ ค น เ ดี ย ว 5 5

8. sawas

sawas Member Member

56
    3
    8
    ลองแกล้งไม่เอารถไปสักวันซิคับ ดูดิจะกลับพร้อมเรามั้ย:D

9. THE BOY

THE BOY New Member Member

354
    38
    0
    อึดอัดแทนเลยครับ

10. beer_ak

beer_ak New Member Member

55
    3
    0
    บางครั้งก้อพอไหว ... บ่อยๆผมก้อรำคาญ เหมือนกาน

หรือแกล้งพูดทีเล่นทีจิงว่า....ผมไม่ช่ายแท๊กซี่นะครับ ไม่ช่ายรถสาธารณะ

11. Mr_CARPET

Mr_CARPET New Member Member

28
    4
    0
    ถอดเบาะออกเลยครับ รถเบาแรงดีหนี ปลิงได้ด้วย

12. A100

A100 New Member Member

62
    0
    0
    โตๆกันแล้ว พวกเขาน่าจะคิดกันได้

13. Ayothaya

Ayothaya New Member Member

94
    12
    0
    อึดอัดแทนครับ เจอพวกแบบนี้ ... จะไปไหนก็บอกเค้าไปตรงๆ ไม่ต้องไปเกรงใจ "มันเป็นสิทธิของเรา"
    ถ้าบอกไปแล้ว มีทีท่าไม่พอใจก็ช่างแม่งเถอะครับ ไม่รู้ไม่ชี้ซะ หรือไม่ก็ให้ไปเหมือนเดิม แต่แวะไปทำนู่นทำนี่บ้าง
    ให้รอนานๆไปเลย ดูดิ๊ครั้งหน้าบอกมีธุระยังจะมาอีกไหม .... หากไม่ติดธุระอะไรก็อยู่ที่คุณแล้วหละครับ
    เคยเจอคนประเภทนี้เหมือนกัน ฟังแล้วอารมณ์พรุ่งปรี๊ดดดด .... นานๆจะตอบซะที

14. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    ฝ่ายชายคงกะเลิกแล้วอาศัยคุณเป็นเครื่องมือแน่เลย สนองซะเลย

15. b_123

b_123 New Member Member

57
    5
    0
    เราเกรงใจเค้าไปแล้วนี่ครับ แต่ดูแล้วเค้ายังคงคิดไม่ออกซักทีว่าน่าจะเกรงใจเราบ้าง ดังนั้นเมื่อมันถึงจุดก็บอกไปเลยครับ จะบอกตรงๆ หรือจะเลือกเอาซักเหตุผลตามเพื่อนๆ แนะนำครับ

16. @blue_sky@

@blue_sky@ New Member Member

119
    0
    0
    :D :Dขอบคุณทุก ๆ คนคับ..วันนี้แหละที่ผมจะได้สลัดปลิง อิอิ เพราะว่าผมกะว่าจะไปมีตติ้ง อิอิ :D:D แต่เลิกงานก็ 1 ทุ่มแล้วคับ กลัวไปไม่ทัน :cry::cry: งั้นผมจะเอาข้ออ้างนี้แหละไปบอกพี่เค้าอิอิ :D:D

..แต่ไม่รู้ว่าวันจันทร์ ยังจะกลับพร้อมผมอีกหรือเปล่า...:mad::mad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้