รถb14 เป็นอะไรไม่รุ หน้าปัดวัดความเร็ว และวัดรอบ ปัดไปมาเวลา เหยียบ เบคร หรือ เหยียบคันเร่ง บ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Myjeabb dRIFTing, 4 กุมภาพันธ์ 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    รถb14 เป็นอะไรไม่รุ หน้าปัดวัดความเร็ว และวัดรอบ ปัดไปมาเวลา เหยียบ เบคร หรือ เหยียบคันเร่ง บ่อยมากกกก !!

ชใครเคยเป็นหรือ รู้สาเหตุ ช่วยทีนะคะ งุดงิดมาก เอาไปให้ช่างลองเทส
    ตอนเทสก็ไม่เป็นช่างก็เลยหาสาเหตุไม่ได้สักที แต่เวลา วิ่งเองนี้ เป็นทุกครั้ง ที่ขับ

แอบเบื่อแอบท้อแล้ววว ^^"

ขอบคุณพี่ ๆ ล่วงหน้าคะ

2. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    วัดรอบปัดไปมา ....... น่าจะสายแว๊คคั่มรั่วครับ

อธิบายง่ายๆ คือ เวลารอบเดินเบา ลิ้นปีกผีเสื้อจะปิดสนิท (ไม่ให้อากาศเข้า) แล้วตัวชดเชยรอบ ก็จะเอาพวกสายสูญญากาศนั่นแหละ จากเบรค จาก เครื่อง จากแอร์ จากหลายๆ ส่วน เอามาชดเชยครับ ถ้ามันรั่ว ก็เหมือนมีการเหยียบคันเร่งเองบ้าง รอบไม่นิ่งบ้าง ประมาณนี้

ดังนั้น สรุป คือ ถ้าสายแวคคั่มไม่รั่ว ตัวชดเชยรอบก็น่าจะอยากกลับญี่ปุ่น

ทางที่ดี ไปหาช่างก่อนดีกว่าครับ ผมแค่เดาเอา

3. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    วัดรอบเรือนไมล์ อาจจะเสียครับ
    ถ้า แกะ เป็น รอง เอาแผงวงจร ออกมาทำความสะอาดก่อนครับ
    วิธีแกะ ให้ ปรับ พวงมาลัย ให้ ต่ำที่สุด ตัวล็อคพวงมาลัยจะอยู่ ด้านซ้ายมือ
    แล้วจัดการ ไขน็อต ตรงเรือนไมล์ มีประมาณ 5 ตัว ไข 2 ตัวบนก่อน
    แล้ว ค่อย จัดการ ถอดปลั๊ก ออกมา ทำความสะอาดโดยใช้ น้ำมัน รอนสัน กับ แปรงสีฟัน ขัด ๆ ถูก ๆ ตรงที่เป้น ตะกั่วบัดกรี
    และ ตัวร่องของ ปลักที่ถอดออก ( ทำความสะอาดปลักด้วย ) เมื่อ เสร็จ ใส่กลับก่อน แล้ว อย่าเพิ่งขันน็อต ลองวิ่งดูครับ
    ถ้าไม่หาย แนะนำให้ ความร้อน เฃ่น ถ้ามี บัดกรี ให้ ยำ ๆ ตรงที่ เป็น ตะกั่วให้ หมด แล้ว ลองดูใหม่อีกทีครับ
    ถ้า ยังไม่ได้ อีก แนะนำ ว่า ให้ ไฟแช็ค ลน ตรงที่เป็น ชิป ด้วยครับ แต่ อย่านานครับ

วิธีทั้งหมด คือ ถ้า เป้น กรณี ที่ตัวไมล์ สวิง ไป มานะครับ
    แต่ อาการที่บอก ไม่ แน่ใจ

4. คิวดีคุง

คิวดีคุง New Member Member

49
    4
    0
    วัดรอบผมมันดีดขวาสุด ซ้ายสุด ดังแป๊กๆๆๆเลยอ่ะครับ เป็นบ่อยขึ้นเรื่อยๆแล้วด้วยอ่า
    แต่เสียงเครื่องปกติไม่มีอาการรอบสวิงอะไรเลย
    ไม่น่าจะเป็นที่เซ็นเซอร์ใช่ป่าวครับ

5. mainees

mainees New Member Member

253
    7
    0
    คุณ QDkung จัดตามข้างบนก็น่าจะหายครับ เพราะของผมก่อนย้ำรอยบัดกรีก็เป็นเหมือนกัน ย้ำแล้วไปเป็นอีกเลย

6. tany

tany New Member Member

9
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้