สอบถามครับ คือผมเติม LPG เต็มถังปกติวิ่งได้ ประมาณ 500 โล แต่รอบนี้ผมวิ่งได้ 300 โล...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Nattapon Jeerattikunpokin, 21 เมษายน 2015

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามครับ คือผมเติม LPG เต็มถังปกติวิ่งได้ ประมาณ 500 โล แต่รอบนี้ผมวิ่งได้ 300 โล (วิ่งอย่างเดียว) ต่างกันตรงที่บรรทุกของหนักเต็มกระบะ (หนักประมาณ 200-300 โล) ปกติหรือป่าวครับ แก๊สมิกเซอร์ + ปี 2003

1. Khieo Naret

Khieo Naret Guest

0
    0
    0
    น้ำหนักมีผลแน่นอน น้ำมันเครื่องถึงรอบเปลี่ยนแล้วหรือเปล่าครับ เส้นทางเดิมที่เคยวิ่งหรือเปล่า วิธีการขับเหมือนเดิมไม๊ (สภาพเครื่องยนต์สมบูรณ์ปกตินะ) อีกอย่างที่เจอ แต่ล่ะปั๊มเติมแก๊สในราคาหรือจำนวนลิตรเท่ากัน แต่วิ่งระยะทางต่างกัน

2. ทีนเรศ เรศนะ พูดมามีส่วนทุกอย่างเลยนะแต่บรรทุก2-3ร้อยกิโลแล้ววิ่งได้300โลผมว่ากินไปนะ

3. ผมเคยวิ่งปกติได้ 500 โลครับ หลังๆ เติมมา 2 รอบเต็มถัง ได้แค่ 300 นี่เติมเป็นถังที่ 3 ไปเมื่อเช้านี้ ก่อนนั้นเคยเข้าอู่ไปเช็คอาการอื่นๆ แล้วช่างแกถอดกรองเบนซินออกมาล้าง ไม่แน่ใจว่าจะมีส่วนมั้ย

4. ฟรีเครื่องมีกลิ่นแก๊สฟุ้งไหมครับ

5. ลองเช็คดูก่อนครับ ค่ำวานนี้ขึ้นรถได้กลิ่นเหม็นๆ คล้ายกลิ่นแก๊ส แต่แฟนบอกกลิ่นน้ำเน่าใกล้ๆ แต่ผมยังไม่มั่นใจครับ ลองเช็คอีกที มีข้อสันนิษฐานมั้ยครับ

6. ตอนช่างเปรี่ยนกรองเบนซินคงจอาจจะปรับจูนแก๊ส แก๊สอาจเฟ้อ พอรถหนักก็ไปกันใหญ่เลย

7. ลองจูนแก๊สให้สมดุลกับการขับขี่ใหม่ใหม่ครับ

8. ขอบคุณครับ จะลองดู

9. อ่านวิธีทำแล้วงง คงต้องพึ่งช่างแล้วล่ะครับ ว่าแต่ค่าปรับจูนราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ

10. มิ๊กเขาจูนกันไม่เกิน300บาท แต่ผมจูนเองดีสุดได้ลองขี่ด้วย

ถ้าอยู่ใกล้ๆ ก็คงดี ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้